Asante, ni vema kuwa mahali hapa usiku huu tena. Sikujua walipataje kujua ya kwamba nitawaombea wagonjwa. Kila mtu amekuja kuombewa. Unajua, ninaamini kama ukifuata uongozi wa Roho ni sawa, huo ni bora kabisa, huo ndio ujumbe usioshindwa kamwe. Sasa leo nilikuwa nimeketi chumbani baada ya mhudumu fulani nayempenda sana kwa moyo wangu, watatu watatu wa marafiki wangu wazuri sana waliniambia walikuwa wanakuja kula chakula cha mchana pamoja nami, nami nikawaza pema, hilo lilikuwa ni sawa tu, unajua. Kwa hiyo ni nilikula tu kiasi kidogo cha kiamsha kinywa kwa kuwa nilikuwa na hakika watakilipia, unaona, na mimi nina mlo kamili wa mchana. Kwa hiyo saa sita ikafika. Na saa saba ikafika na saa nane ikafika, <laughs> bado hakuna mtu aliyekuja. Kwa hiyo kulikuwa na polisi walikuwa wakifukuza mhalifu huko maeneo ya uwani, kwa hiyo nikashuka kwenda nikaone kisa hicho. Sikuweza kumwona ndugu Jack kabisa. <laughs> Kwa hiyo nikaja kutambua huyo mtu wa hoteli alikuwa amempa namba nyingine, naye alikuwa akipiga kengele kwenye mlango mwingine wakati wote, mahali ambapo uh, si si kuwa nitampa nafasi ya nilipie mara nyingine tena, haidhuru. Wakati mwingine yeye na ndugu Tracy Hakika nilifurahi kuwaona wao na ndugu Brown usiku wa leo. Hilo linaonekana tu kana kwamba inatupasa kurudi Arizona tena. Naweza kukumbuka tulipokuwa tukivuka jangwa hivi majuzi. Nimwambia mke wangu kule nyuma, nilisema hapa ndipo ndugu Jack alipoketi nyuma ya Chevrolet hii ndogo. Yeye na ndugu Brown walibishana sana, sana, juu ya uumbaji wa asili, iwapo ulifanyika katika siku sita ama iwapo ulifanyika katika miaka milioni sita. Hilo lilikuwa la kuchekesha kweli, walibishana sana hata wakatoka nje na kuokota konzi ya mawe mmoja akaenda nyuma ya nguzo moja na mwingine nyuma ya nyingine na kurushiana mawe kwa nguvu walivyoweza. Hawakuweza kulisuluhisha namna hiyo. Akasema, ninaweza kukushinda mbio. Hao wanakimbia barabarani mbio, ndugu Jak maskini jamaa mfupi akatimua mbio akijisokota alivyoweza kujisokota, na ndugu yangu akiwa na hiyo miguu mirefu. Mwajua sijapata kucheka sana namna hiyo maishani mwangu. Halafu ndugu Jack alikuwa amerudi kwenye gari na kuvua viatu vyake. Ndugu Sherit give... alikuwa, alikuwa ametupatia gunia kubwa, yeah, la machungwa na akafagia nusu yake kabla hatujafika Shreveport. <laughs> Najua hizo ni siku nzuri mno. Hata hivyo, naam bwana, ni siku nzuri mno unajua, linafikika la kiutani la kuchekesha, bali ni kweli, lakini sisi, kuna jambo fulani kuhusu hayo. Jinsi unavyozidi kukua na unaanza kuwazia mawazoni mwako, unawazia juu ya siku hizo ambazo ulitamani ungeweza kuziishi tena. Hiyo ni kweli siku za ujana wetu, na tunavyozidi kuzeeka, hayo yote yanakuwa ni taswira. Nina furaha sana, zilikuwa ni safi na takatifu za ushirika wa ndugu katika upendo, tukijua ya kwamba tunaenda kwenye nchi ambako hatutazeeka, ambako ile nchi kuu kule ng'ambo, ambako kamwe hatutakuwa wazee wala hatutakufa hata mmoja wa ndugu zetu wa thamani mpenzi sana kwetu sote, yeye alivuka tu majuzi akaingia kwenye nchi ile. akila ninapokuja kwenye jukwaa hili, na nadhani nitawazia juu ya ndugu Lail. Niliangalia kote jana usiku na nikamwona maskini Judi ameketi pale. Moyo wangu ulikuwa tu ukinienda mbio, nilikuwa nikiwazia jinsi alivyokuwa akijisikia, nami najua wakati baba yangu alipokufa jinsi. Lakini inatubidi tu kupitia katika vipindi hivyo vya mateso kujua jinsi mtu huyo mwingine anavyojisikia. Ninaamini ninamwangalia, mhudumu mmoja, rafiki yangu wa siku nyingi, ambaye anaketi hapa. Siwezi kabisa kukumbuka jina lake, hiyo ni kweli. Ulikuwa ukiwaombea wagonjwa hapa wakati wote, miaka mingi iliyopita. Geholza, hilo hilo jina la Kijerumani, si sikuweza hata kidogo kulitamka vizuri. Nduku Tracy alikuwa amekutana naye kule nje, nami nilimjua kama miaka kumi hivi. Ndipo nikasema hujazeweka kiasi cha miezi sita katika hiyo miaka kumi. Naishi katika ulimwengu ambao hauna budi kukoma siku moja. Sasa usiku wa leo ilikuwa iwachelewesha sana. Jana usiku, nitajaribu nisifanye hivyo usiku huu. Hebu nimalize hadithi yangu. Ilikuwa nikiwazia usiku huu kuhubiri juu ya somo la unyakuo kwa kanisa jinsi vile hali kama ninavyoliona katika maandiko kwamba itabidi kanisa liwe katika hali gani kwa ajili ya kunyakuliwa, na yale atakayotukia kabla tu kunyakuliwa hakuja tukia na jinsi kutakavyotukia. Na sisi sote tunaamini katika kunyakuliwa, sivyo? Tunaamini katika jambo hilo. Na basi kwa ghafula kitu fulani kikasema tu, ombea wagonjwa usiku wa leo nami, nilikuwa tu nikila chakula cha mchana pamoja na maskini ndugu mmoja wa Kimexico pale, ikashukua kwenda na kumchukua hapo barabarani. Nadhani yuko hapa usiku wa leo, yeye na mkewe. Then, na baadaye mtu fulani akaja na akanipa ushuhuda kasema, kama kwenye maeneo ama kanisani, akasema kuna mtu pale ambaye ninaamini ilikuwa kama mwaka mmoja uliopita, ambapo alikuwa amekuja kwenye mstari wa utambuzi na nilikuwa nikiwazia usiku wa leo juu ya kufanya mstari wa maombi wa mtindo wa kale kama ndugu Jack line, na ndugu like ndugu Young, really young alikuwa akisambaza Brown kadi za maombi court court kwa ajili yangu, nami nilimuona kuwa ni mwaminifu sana, wala kamwe sikuwahi kumshika akiuza kadi court, au kufanya kosa lolote yeye <laughs> ni mwaminifu sana na tumewashika wakijaribu kufanya hivyo mwajua. <laughs> Kwa hiyo sisi ndugu yangu alikuwa mmoja kwa moja kazini wakati wote na mwaminifu, na ninakumbuka alikuwa akisimama na kuchukua kadi na kuwapitisha kwenye mstari nkiwaombea, na wangepita mbele. Watu hao walikuwa tu na hiyo imani isiyogoshiwa, kama ungeweza tu kuja karibu na wewe wangeponywa na, nafikiri kulikuwa na watu ishirini kwa mmoja walioponywa ukilinganisha na wale tulio nao sasa. Halafu, hadithi hii ilikuja alasiri hii kumhusu mtu mmoja yeye, labda yuko hapa sasa, kwamba alikuwa kwenye mstari wa maombi mwaka mmoja uliopita mahali fulani na, na yeye alikuwa akasema, katika utambuzi aliambiwa ya kwamba alikuwa amepatwa na matumbwitumbwi na madaktari walimwambia baada ya matumbwitumbwi hayo kuondoka, ya kwamba asingeweza kuzaa mtoto msichana, naye daima alitamani mmoja. Nafikiri alikuwa na wavulana lakini katika ono lililotoka kwa Bwana lilimwambia, lakini utampata mtoto huyo msichana naye alisema ana msichana huyo mdogo hapa usiku wa leo. Simjui mtu huyo, huenda je ange, angeweza kuwa katika wasikilizaji ama m, mtu nayenena habari zake mahali fulani, sijui mtu fulani sasa hivi tu aliniambia habari zake huko nje. Lo no, huyu hapa mtoto huyo mchanga ametulia papa hapa, ameketi moja kwa moja pale. Hilo ni sawa, hilo ni sawa kabisa. Ni maskini jamaa, mzuri jinsi gani! Isingalikuwa mbali sana kumvuka kila mtu, ili kunini, katotoka changa kazuri sana, ingemwomba Je, hapa na kutoa ushuhuda huo, labda atautoa kesho ama wakati mwingine tukiwa kwenye ibada zetu. Sasa kesho asubuhi ni kiamsha kinywa cha wafanyabiashara, umetangaza jambo hilo nafikiri, na kwa hiyo hilo ni sawa. Na sasa hebu natupate nini, fupi, somo fupi juu ya uponyaji wa kiungu. Wangapi wanaoamini katika jambo hilo? lo no, jamani, utakuwa usiku usio na kifani mkiwa na imani kama hiyo. Watu wanaoamini wa hilo, ndilo linalohitajika ni kwa ajili ya waamini sasa. Basi nilichukua penseli na kwanza kuandika kwa somo fulani na kadhalika na nini, na ndipo bili akabisha hodi mlangoni na kusema baba. Nikasema ngoja kidogo tu, bado sijamaliza. Akasema lakini ndugu Jack anakungojea. Kwa hiyo ilinibidi kuja nikashikiza. Sikuwa na kishikizo cha karatasi, nikachukua moja ya vipini vya meda vya kipolisi, ama namna fulani ya pini hapa wanazoita chupio. Ilikuwa hizo chupio, namna fulani tu ya pini na nami sijui mengi kuhusu vitu hivyo, mnajua, na niliiona tu imewekwa pale Amen. Kwa hiyo sasa, ili kutengeneza yeah, kishikizo cha karatasi hapa, kutenga yale niliyokuwa, ilikuwa na mitasari kwa ajili yake asubuhi, kuzitenga kuzitenganisha. Na ninapozidi kuzeeka, ilikuwa kwamba niliweza kwa urahisi kukumbuka hayo maandiko na mambo kadha wa kadha kwa urahisi sana tu, lakini unajua, wanamna fulani ni vigumu kufanya hivyo. Je, unapata shida hiyo, ndugu Jack? bado hiyo ni kweli. Naam, nilimwambia, ah, so ndugu Jack hapa Ngojana. Si muda mrefu uliopita nilisema, unajua ndugu Jack, nikasema ninafikia mahali ambapo siwezi kukumbuka. Nikasema ninaanza Nika kusema jambo fulani na sina budi kungojea. Akasema huo huo ndio umbali wote umeenda. Ndipo nikasema vema, hivi huo si umbali wa kutosha? Akasema hapana. Akasema mimi ninampigia mtu simu, alafu ninasema unataka nini? Nilifikiri ulikuwa ukinitania wakati ule ndugu Jack, nikaja kuona kwamba hilo ni kweli kabisa. Naam bwana, jamani, jinsi mtu unavyosahau. Lakini hebu na tufanye mambo yetu yote sawa, kwa kuwa yamo katika kitabu fulani, kumbukumbu ambayo itachezwa kwenye siku ya hukumu. Sasa sisi ni kama familia moja kubwa na sidhani tumeunganishwa usiku wa leo kote nchini, kama nilipokuwa nikihubiri ujumbe wangu jana usiku. Nafikiri labda ni kusanyiko tu la mahali hapa. Kwa hiyo jana usiku kwa kweli ninafurahia uungwana wenu wa kusimama. Mimi sijaribu, sikujaribu kumshusha ndugu Ja, lakini yeye kila mara ameniambia sema unalotaka kusema, na kwa hiyo nimekuja tu hapa jukwani na kuhubiri fundisho dogo. Lakini kwa hiyo tuna nini tu, endapo baadhi ya ndugu zangu wa kimadhehebu niliota ndoto dream, hivi majuzi asubuhi. mimi mara nyingi sioti, mimi si mwotaji si, uh, lakini niliota ya kwamba nilimwona mtu chama mmoja mdogo amefungwa pingu, alikuwa akijaribu kutoka nami, nikasema fulani aliniambia akasema, hao ni watu wabaya sana, sijihusishe chochote nao. Ndipo um, nikamwona jamaa huyu kijana akitoka um, kwenye pingu zake. I kwa hiyo nikamwacha tu ikawaza nitaona tu atakalofanya. Kwa hiyo akatoka nje, naye alikuwa mtu mzuri. Baadaye nikaona wengine wakijaribu kutoka. Sasa hii ni ndoto tu. Basi nikaenda upande huu na nikamwona ndugu fulani uh, Roy Bodas, rafiki yangu mpenzi sana, anayeishi California. Ilionekana kana kwamba alikuwa na shida fulani, macho yake yalikuwa yamefumbwa nusu na nini kubwa mno, labda kansa ama kitu fulani kwenye macho yake, nami fulani alikuwa akijaribu kunivuta kutoka kwake. Nikapaza sauti, ndugu bodas, katika katika jina la Bwana Yesu toka katika hilo na ilikuwa ni shida kwake kuzungumza, akisema, ndugu Branham, nitahitaji kitu fulani zaidi ya hiki, siwezi kabisa kulipata. Jambo hilo ndugu Branham, siwezi kabisa kulielewa. Nikasema, lo, ndugu Bodas, ninampenda. Basi mtu fulani akanivuta, nikaondoka. Ndipo nikaangalia, na ilikuwa ni bibi fulani aliyekuwa amesimama hapa. Nini, nilipokuwa mvulana mdogo, nilikuwa nikibeba bidhaa za vyakula kutoka kwenye masoko ya vyakula kuwapelekea watu, na jina lake lilikuwa ni bibi Fenton, angali anaishi Jeffersonville, rafiki yetu mimi na mke wangu. Naye akasema ndugu Danam, tutoe hapa. Kasema hii ni nyumba ya kuzimu. Kisha kasema umeeleweka vibaya, na kasema hawa pia wewe uliwaelewa vibaya watu hawa, hali kadhalika, kasema hawa ni watu wazuri lakini gami, nikaangalia there, kule ilikuwa kama gala kubwa mno iliyo chini ya ardhi, ama ama kuta kubwa chini ya pango kubwa na nguzo kubwa za chuma, unene wa inchi nane ama kumi, na watu wamerukwa na akili, mikono na miguu iliyonyongwa nyongwa, nyongwa, nyongwa, wakigonga gonga vichwa vyao namna hiyo. Naye alikuwa analia akisema waokoe hao watu ndugu zangu, akasema tusaidie, tuko katika shida. Yeye mwenyewe ninamjua, yeye ni mfuasi wa inaamini ni kanisa la Kristo ama kanisa la kikristo linaloitwa kanisa la Ndugu. Kwa hiyo yeye, nikaangalia pande zote, kisha nikasema laiti ningaliweza. Na nikaendelea nikiangalia pande zote, nami maskini mwili wangu mdogo sana na na hizo nini kubwa, nguzo kubwa mno za chuma, na maskini watu hao wakiwa mle ndani, wala hungeweza kuwafikia Kizunguzo za chuma zilikuwa zimekaa karibu karibu. Basi nikaangalia, nao walikuwa wakijigonga vichwa vyao kana kwamba walikuwa wamerukwa na akili. Kisha nikaona nuru fulani ikimulika mle ndani, ndipo nikaangalia juu. Bwana Yesu alikuwa amesimama hapo, amezungukwa na nu, nu, nuru za upinde wa mvua. Alikuwa akiniangalia moja kwa moja, akasema waokoe hao watu. Ndipo wakaenda zake. Basi nikawaza, vema, nikiwezaje kuwaokoa? Sina nguvu za kutosha mikononi mwangu or? kuzivunja hizo nguzo. Kwa hiyo nikasema ewe nyumba ya kuzimu vunjika, katika jina la Yesu Kristo na milio yote ya mikwaruzo ya vyuma na vishindo na, na miamba ikipingirika na nguzo zikianguka na watu wakikimbia wakipiga makelele, imekombolewa na kupiga makelele kwa sauti zao zote, na wote wakakombolewa. Nami nilikuwa nikipaza sauti wakati huo, Roy Bodas, uko wapi? Uko wapi? Mungu anawakomboa watu wake. Uko wapi ndugu Bodas? Nimeshangaa kuhusu jambo hilo. Unajua, ndugu Bodas anaogopa sana. Unajua ule unabii, nyote tiki wenu mnajua, mnachukua kanda na kadhalika kuhusu pwani ya magharibi. Wako watu wanaoketi papa hapa usiku wa leo, walikuwa pale wakati jambo hilo lilipotukia, wakati tulipokuwa tumesimama pale kwenye ziara ya kuwinda ndumu fulani aliyekuwa anasikiliza jana usiku akiwa na jicho lililopofuka alikuja tu pale na kusema akajitambulisha, alikuwa amevaa miwani ya rangi huko juu mlimani. Akasema ndugu bwana, akasema uh, mimi Brother ni ndugu, akasema nisaidia kudhamini mmoja wa mikutano yako wakati mmoja California, huko California akasema ninafurahi kukufahamu ndugu. Kwa hiyo kulikuwa na watu kama ishirini waliosimama pale, ikuwa tumetoka kwenda kuwinda ngiri said. Ndipo nikasema siku moja kabla ya kwenda mlimani nilimwambia nilimwambia ndugu Banks Wood nyote mnamjua rafiki wangu msiri. Nikasema duguhud, nikaokota jiwe na kulitupa juu hewani na likarudi chini. Kisha nikasema, Bwana asema hivi, jambo fulani liko karibu kutukia. Kwa hiyo akasema kitu gani ndugu Branham? Nikasema, sijui, lakini katika saa ishirini na nne mtaona jambo fulani liko karibu kutukia, ambalo ni ishara kubwa. Na kesho yake, hiyo ilikuwa ni alasiri moja ya jioni iliyoenda sana. Kesho yake kama saa nne kwa, tukijiandaa kuondoka, kila mtu alikuwa na ngiri wake, nasi tulikuwa tumesimama pale na ndugu Mark Anali, mwajua na hao wote walikuwa wakiwatengeneza na, na mimi na ndugu bodas na ndugu Roy Robertson, Robertson shujaa wa vita aliyehathirika, rafiki wangu mpenzi wa thamani sana, naye alikuwa amesimama pale. Ndipo nikaangalia juu, ndipo ndugu Mac Hughes akasema: ndugu Branham, je, malaika wa Bwana huwa anakutokea wakati ukiwa kwenye safari hizi za kuwinda? Nasema ndugu Mac Hughes, ndiyo hiyo right. ni I'm kweli lakini ninakuja huku face, nipate kupumzika kwa namna fulani. Akasema vema Branham kasema, kasema sikutaka kukusumbua kasema huku nisumbua. Ndipo mara nikaangalia pande and zote na nikamuona daktari mmoja ah, akiliangalia jicho lake. Sasa mimi sikumjua, alikuwa amevaa miwani nyeusi, ambapo kuna mwanga mkali so sana na jua kali huko Arizona. Nami nikaliangalia na nikamwona daktari akimwambia akisema, bwana, nimekuwa nikitibu jicho hilo kwa miaka kadhaa, miaka miwili, kitu kama hicho. Akasema, mzio ulio nao jichoni mwako utapoteza jicho lako, unakula kuingia kwenye sehemu ya kuona, wala hakuna njia niwezayo kuuzuia. Kisha nikasema sababu ya wewe kuniuliza jambo hilo ni kwa sababu ya jicho lako niwani, hiyo ni kwa sababu tu una jicho bovu. Akasema hiyo ni kweli. Nikasema daktari si wako, nikatoa wasifu wake, alikwambia siku chache zilizopita ya kwamba utapoteza jicho hilo, kwa sababu huo huo mzio unakula kwenye sehemu za kuona za jicho hilo, naye amekuwa akilitibu kwa miaka kadhaa, wala hawezi kuuzuia. Akasema ndugu Branham, hiyo ni kweli. Ndipo nikaanza kugeuka na kuangalia nami, na nikamwona mwanamke mwenye umri mkubwa zaidi sana kuliko yeye, mweusi kidogo, asili yao ni mahali fulani huku Arkansas. Kwa hiyo akapandisha sketi yake na kumwonyesha mwanawe mguu wake na kusema Mwanangu, kama ukimwona ndugu Branham mwambie aombe kwa ajili ya miguu yangu. Naye alikuwa na vivimbe virefu vilivyoning'inia kati ya vidole vyake na kadhalika. Nikasema, mama yako ni mwanamke mwenye mvi, naye alipandisha sketi yake akashusha stokingi zake na akakuonyesha miguu yake na kukwambia, kama ukiniona uniambie nimwombee. Naye akasema lo, mama we. Nikaangalia nyuma na kumwona amesimama pale bila miwani ono. Nikasema, Bwana asema hivi, Mungu aliponya jicho lako na amemponya mama yako pia time, yapata wakati huo, nikageuka sasa, na mtu anayeketi hapa aliyekuwa amesimama pale Nikamwambia, so ndugu Roy Borders ama ndugu Roy Robertson, kaweka mkono wangu juu ya bega lake, kwa kuwa yeye ni shujaa wa vita mstaafu. Akasema, ndugu Roy, ingia chini ya kitu fulani upesi sana, jambo fulani liko karibu kutukia. Akasema, unamaanisha nini ndugu Branham? Akasema, usizungumze, ingia chini ya kitu fulani upesi. Ndipo nikageuka na kuchukua sepetu output... pale karibu na mahali hapo akaondokea, maana nilijua itakuja mahali nilipokuwa, moja kwa moja karibu na lile genge kuu refu mara nane ama kumi kuliko jengo hili, ni genge lililo kama kasha kama moto ukishuka kutoka mbinguni, kama upepo wa kisulisuli, miti chache tu juu ya mahali nilipokuwa nimesimama, na ukalipua miamba moja kwa moja kutoka kwenye mlima, ukatoka ukaenda na kukata vilele vya miti ya vichaka, urefu wa yadi mia moja. Kila mtu akikimbia, akijaribu kuingia chini ya magari na chochote kile. Ulirudi juu tena na kutoa sauti ya ngurumo kubwa, ukarudi mbinguni tena, kisha ukashuka tena. Ulifanya hivyo mara tatu na wakati yote alipokwisha wao walikuja na kuuliza, hiyo ilimaanisha nini? Nikasema, sitaki kuambia. Ilikuwa ni ishara ya hukumu. Katika siku chache, tetemeko kuu la ardhi litapiga upande wa magharibi, wala halitazuilika. California, Los Angeles itazama, inazama, itateleza moja kwa moja iingie baharini. Na siku mbili baadaye, tetemeko la Alaska liliitikisa Alaska na halafu basi ule mkutano wa mwisho niliyokuwa nao huko This California nilipokuwa nikizunza, wala sikujua jambo lolote lilitukia, mpaka nilipofika barabarani California. Iliambiwa kasema aernam kasema, Kapernaumu, Kapernaumu, mji unaoitwa kwa jina la malaika, huo ni Los Angeles, umejiinua hata mbinguni, lakini utashushwa hata kuzimu, kwa kuwa kama ile miujiza mikubwa ingalifanyika Sodoma iliyofanyika kwako, ungekuwa umesimama hata siku hii. Sasa siku chache zilizopita ile ngurumo ya kutisha na kulipuka. Alafu hapa linatokea gazeti Stoll la sayansi likasema, yote ni mashimo mashimo, kama sega, lazima no izame. Wao wanajua jambo hilo kabisa, na angalieni, maji yatarudi nyuma moja kwa moja mpaka kwenye bahari ya Salton. Los Angeles imehukumiwa kuangamizwa, inawaambia kabla halijatukia ili mjue wakati litakapotukia. Sikusema jambo hilo hata kidogo kwa nafsi yangu, wala hajawahi kamwe kuniambia jambo lolote isipokuwa lile lililotukia, nanyi mnaweza kushuhudia jambo hilo. Hiyo ni kweli. Lini sijui. Nilitoka nao wakaniambia, nilivyosema, nami nikasikiliza. Nitarudi na kuyachunguza Maandiko. Najua Yesu alisema karibu katika maneno yayo hayo juu ya Ohio, Kapernaumu na Sodoma na Gomora. Ilikuwa, ilikuwa chini ya bahari ya chumvi nadhani wakati huo ndipo ilikuwa imezama, na baadaye, kama miaka mia moja baadaye, Kapernaumu ilididimia baharini na iko baharini. Mungu yeye yule aliyeizamisha Sodoma baharini, God baharini, God kwa yule baharini kwa ajili ya dhambi zake. Mungu yeye yule aliyeizamisha Kapernaumu baharini kwa ajili ya dhambi zake. Mungu yeye yule ataizamisha Los Angeles baharini kwa ajili ya dhambi zake, jiji hilo la la upotovu, upotovu. Ndugu Roy Bodas ameogopa nusura kufa, sijui iwapo kunini kama hilo linamaanisha hilo ama ni nini sijui. Na tuombe, Bwana ni vema sana kushuhudia kwa wasikilizaji halisi. Tunaamini Bwana, saidia kutokuamini kwetu. Nasi tunatambua ya kwamba tunashuka moja kwa moja kwenye mwisho wa ulimwengu, kwamba ni wakati gani hatujui. Lakini huko kutwaliwa kwa asiri kwa bibi harusi, moja ya siku hizi, Bwana, tutanyakuliwa tuta tutanyakuliwa kwenda juu pamoja naye nasi tunaingojea siku hiyo, itayarishe mioyo yetu, Bwana. Wako wengi naangalia, waliolala hapa kwenye vitanda vidogo na machela, wanaume na wanawake ambao wamefungwa na yule adui. Wapo watu walioketi kule, labda usipowagusa watakufa kwa mishutuko ya moyo, labda baadhi yao wameliwa na kansa. Na Baba, wewe unajua moyo wa kila mtu unaujua kama ni mnyofu ama si mnyoofu nasi na tunasema mambo haya kwa sababu we no tunajua yale wewe uliofanya nguvu zako kuu zimewakomboa wengi. wengi sisi ni mashahidi wa hayo ingawa anajaribu kutuambia ya kwamba mambo hayo hayatendeki lakini yanatendeka bwana sisi ni mashahidi ninaomba usikua leo bwana ya kwamba kwa namna fulani utajenga imani katika mioyo ya watu hawa ni kwamba kila mmoja wao atakombolewa watu hawa wote walio wagonjwa na wanaoteseka na liwe ni jambo rahisi sana bwana tujalie tu na Neno Roho Mtakatifu na achukue makosa yangu Bwana na kuyasahihisha katika mioyo ya watu, na aufanye kuwa usiku halisi halisi sana, hata nini, hata yeye aweze kujifanyia mwenyewe makao katika moyo wa kila mwamini hapa. Tumeutenga usiku huu kwa kusudi hilo Bwana. Jalia wale ambao hawajaokolewa, zaidi ya yote, wawe tayari, wajitayarishe sasa wakati milango ya rehema ingali inafunguliwa. Tunaomba hili katika jina la Yesu. Amina. Sasa to tutafungua to then... uh, maandiko kwanza that, na katika Bani aliweka muhtasari mfupi hapa kwenye dawati na kusema wao wamechukua sadaka kwa ajili yangu usiku wa leo. Hilo halikuwa la lazima, msifanye hivyo. Siwezi kuirudisha. Nakumbuka wakati mmoja huko Calgary, Canada, tulichukua sadaka. Hii ilichukuliwa. Jack alikuwa akijaribu kuniambia wangu, akiwa ameketi huko nyuma. Yeye watoto walikuwa na vyumba viwili vya kizamani tulimokuwa tukiishi, ilimbidi kuweka blanketi blangoni kufunga mlango ili watoto wasipate nimonia, naye akasema, akaniambia, akasema, Bwana Branham, hivyo si vizuri kumfanyia mkeo. Kwa hiyo nakumbuka kisa hicho, walichukua, ninasahau ni dola elfu ngapi, nami nikasema, o, zirudisheni ndugu Jack. Akasema ni sasa so, tazirudisha namna gani? Kwa hiyo nilinunua nyumba hiyo na ipo pale. Kwa hiyo kwa ajili ya utukufu na heshima ya Mungu tuliweka kwa miaka kadhaa, mimi na mke wangu kama zawadi ya watu kutoka kwa kanisa. Alafu basi nikawazia hilo halisikiki sawa. Sikuleta kitu katika ulimwengu huu, ni dhahiri kwamba sitaondoka na kitu. Kwa hiyo nikaghairi na kuipeana, nikaikabidhi rasmi kwa maskani. Ni kwamba nitakapoondoka, mbona mtumishi mwingine wa Mungu kama ikiwepo kesho ataitumia wakati huo, unaona. Kwa hiyo asanteni sana wapendwa, Mungu na awabariki kwa ajili ya jambo hilo. Sasa katika Yakobo, kitabu cha Yakobo mlango wa pili nataka kusoma kuanzia kwenye kifungu cha ishirini na moja. Na sasa niko karibu muda mfupi wa kufundisha, na ndipo tutaanza kuwaombea wagonjwa upesi tuwezavyo, na kuwapitisha watu wengi sana katika mstari huu wa maombi kadri tuwezavyo, na hebu tu nini pia tumkumbuke pia sitaki kumsahau dada Anna Jean na ndugu Don na hao wengine, nadhani wako mahali fulani huko Thailand sivyo? Kuelekea wapi, Bangkok? Na, na maeneo ya missionari na mambo mengi sana unayewazia mchana, unayotaka kuyataja mbele za watu, alafu wakati unapokuja hapa huwezi kuyakumbuka, unaendelea moja kwa moja na somo hilo na sasa katika Yakobo hapa sura ya pili nasi tutaanzia kwenye kifungu cha ishirini na moja cha mlango wa pili wa Yakobo Mtakatifu, na kusoma sehemu yake kifungu chapter cha ishirini na moja cha mlango wa pili. Je, baba yetu Ibrahimu hakuhesabiwa kuwa ana haki kwa matendo hapo alipomtoa Isaka mwanawe juu ya nini, ya madhabahu? Waona kwamba imani ilitenda kazi pamoja na matendo yake, na ya kwamba kazi imani ile ilikamilishwa kwa njia ya matendo yale. Maandiko yale yakatimizwa yaliyonena, Ibrahimu alimwamini Mungu, na ikahesabiwa kwake kuwa ni haki, naye aliitwa rafiki ya Mungu. Sasa somo langu usiku wa leo, na shikilieni Biblia zenu sasa, maana nina maandiko mengi yaliyoandikwa hapa. Kama hatutachukua muda mrefu sana, nitarejea kwenye mengi yao. Somo langu ni express. Kazi ni imani katika matendo remember. Sasa kumbukeni, kazi ni imani katika matendo. Matendo yanaonyesha ya kwamba imani tayari imetia nanga. Unaona, unaona. Sasa tulichagua hili kwa sababu sisi, naamini ya kwamba huenda litatusaidia kuelewa. Sasa lizeni kwa makini sana, nasi tutaliendea kama somo la shule ya Jumapili. Hapa Yakobo anaeleza katika fundisho lake kutoka katika Mwanzo ishirini na mbili moja hadi tisa kile mwanadamu alichoona katika Ibrahimu. Hebu na turudi tu nyuma, kwa namna fulani imewekea alama maandiko yaliandikwa hapa katika Mwanzo mlango wa ishirini na mbili na kifungu cha kwanza hadi cha tisa. Ikawa baada ya mambo hayo kwamba Mungu alimjaribu Ibrahimu kumwambia, ee Abrahamu. Ibrahimu naye akasema, tazama mimi hapa. Akasema, umchukue sasa mwanao mwana wako wa pekee umpendaye Isaka, ukaende zako mpaka nchi ya Moria, ukamtoe sadaka ya kuteketezwa huko juu ya mlima mmoja wapo nitakao kuambia." Unaona, yeye hata hakuambia ulikuwa ni upi. Wewe endelea tu, Mungu anaponena, endelea tu mbele. Unaona, Ibrahimu akaondoka alfajiri morning, na akatandika punda wake to, na akachukua kijana wake wawili man, pamoja naye na Isaka mwanawe, akachanja kuni kwa ajili ya hiyo sadaka ya kuteketezwa akaondoka, akaenda mpaka mahali alipoambiwa na Mungu. Alipoambiwa siku ya tatu, Ibrahimu akainua macho yake akapaona mahali pakali mbali sana. Abraham Said unto the young man. Here, Ibrahimu akawaambia vijana wake, kaeni ninyi hapa pamoja na punda, na mimi na kijana tutakwenda kule tukaabudu na kuwarudia tena. Sasa alikuwa ameyakinia moyoni mwake, sasa atamua mwanawe, maana Mungu alimwambia amue. Lakini angalia maandiko hapa, mimi na kijana tutakwenda kule tukaabudu na kuwarudia tena, yeye pamoja na kijana Ibrahimu akazitoa kuni na hiyo sadaka ya kuteketezwa akamtwika Isaka mwanawe, akatoa moto na kisu mkononi mwake, watu wawili wakaenda, watu wawili pamoja. Isaka akasema na Ibrahimu baba yake akinena babangu, naye akasema mimi hapa mwanangu, akasema tazama, moto upo na kuni zipo, lakini yuko wapi mwanakondoo kwa sadaka ya kuteketezwa? Ibrahimu akasema mwanangu, Mungu atajipatia mwanakondoo kwa hiyo sadaka, mwanangu. Basi wakaendelea wote wawili pamoja, wakafika mahali pale alipoambiwa na Mungu. Ibrahimu akajenga madhabahu huko, akaziweka tayari kuni, kisha akamfunga mwanawe Isaka mwanawe, akamweka juu ya madhabahu, juu ya zile kuni. Ibrahimu akanyosha mkono wake, akakitwaa kisu ili amchinje mwanawe. Ndipo malaika wa Bwana akamwita kutoka mbinguni, akasema, Ibrahimu, Ibrahimu, naye akasema, mimi hapa. Akasema, usimnyoshee kijana mkono wako wala usimtendee neno, kwa maana sasa ninajua ya kuwa unamcha Mungu, iwapo hukunizuilia mwanao na nii wako kutoka kwangu, mwanao wa pekee. Ni tendo la namna gani! Sasa tunaona hapa ya kwamba Yakobo anamhesabia haki Ibrahimu kwa matendo yake, lakini sasa katika Paulo kwa Warumi, kitabu cha Warumi ninii wanane mlango wa nne nne moja hadi cha nane, kipasomi pote, lakini nitasoma tu sehemu yake yake. Basi isemeje juu ya Ibrahimu baba yetu, kwa jinsi ya mwele? Kwa maana ikiwa Ibrahimu alihesabiwa haki, mnakumbuka tulilichukua neno hilo jana usiku, kuhesabiwa haki, kwa ajili ya matendo yake, analo la kujisifia, lakini si mbele za Mungu. Maana maandiko yasemaje? Ibrahimu alimwamini Mungu, ikahesabiwa kwake kuwa haki lakini kwa mtu afanyaye kazi ujira wake hauhesabiwi kuwa ni neema bali kuwa ni deni. Sasa, sasa kile Paulo anachorejea hapa ni kile Mungu alichoona katika Ibrahimu. Sasa hebu kama mkinini kama hatufungui mengi mno tungerudi nyuma tena katika Mwanzo mlango wa kumi na tano na kifungu cha sita, kumi na tano sita Ninaamini ni kweli, utaanzia kwenye cha tano. Akamleta nje akasema, "Zama sasa, kuzielekea mbingu, kazihesabu nyota kama ukiweza kuzihesabu. Akamwambia, ndivyo utakavyokuwa uzao wako. Akamwamini Bwana, naye akamhesabia jambo hili kuwa haki. Sasa hawa watu wawili waliokuwa wakinena juu ya imani Paulo alimhesabia Ibrahimu haki kwa yale Mungu aliyoona katika Ibrahimu. Lakini Yakobo alimhesabia Ibrahimu haki kwa yale mwanadamu aliyoona katika, katika Ibrahimu. Unaona sasa Yakobo alisema, je, anahesabiwa haki kwa matendo yake? Paulo alisema anahesabiwa haki kwa imani. Lakini unaona, Ibrahimu alimwamini Mungu. Hicho ndicho Mungu alichoona ndani yake, aliamini jambo hilo. Lakini basi, wakati alipoanza kutenda kana kwamba jambo hilo lilikuwa tayari limetimia, hayo ndiyo mwanadamu aliyoona ndani yake. Na hivyo ndivyo ilivyo na kwetu sisi, kwa maana matendo yetu yanaonyesha imani tuliyo nayo. Lakini kama tunaogopa kutenda yale tunayoamini, basi hatuamini jambo hilo. Unaona, huna budi kuamini jambo hilo kazi za Ibrahimu zilikuwa zikionyesha imani yake aliyokuwa nayo katika ahadi ya Mungu. Sasa Ibrahimu, kumbukeni, alikuwa na umri wa miaka tisini, umri wa miaka mia moja, na Sara alikuwa na umri wa miaka tisini na sasa. Walikuwa wazee, wamepita umri wa kupata mtoto. Walikuwa hivyo kwa miaka kadha wa kadha, na walikuwa wameishi pamoja kama mume na mke tangu walipokuwa watoto, wala hawakuwa na watoto. Lakini hata hivyo Mungu alimwambia wakati alipokuwa na umri wa miaka sabini na mitano na Sara akiwa na sitini na mitano utapata mtoto. Naye akaamini ahadi ya Mungu, akaiamini. Sasa unaona, alitayarisha kila kitu kwa ajili ya mtoto huyu. Unaona God, hayo ndiyo Mungu aliyoona wakati alipomwamini Mungu, na mwanadamu aliona kile alichofanya kuonyesha yale aliyoamini. Na jambo lilo hilo ndilo linaloendelea usiku wa leo. Vivyo hivyo ndivyo ilivyo kwetu sisi, imefunuliwa kwake. Unaona, ilikwisha kufunuliwa kwake kwa hiyo akaliamini kuwa ni kweli, naye alikuwa akitenda kana kwamba tayari limekwisha kutukia. Sasa hebu na tusimame hapo tu kwa dakika moja. Mara nyingi tunaelewa jambo hili vibaya, watu hushikwa na mhemko na wanajaribu kuishi kwa mhemko. Hilo halitafaa kitu. Sasa mimi ni kama ndugu Geholza hapa, sisi sisi ni wazee na tumekuwa katika nini hii kwa muda mrefu, na tumeona uzuri na ubaya na, na kila kitu For the sick the world and the, na kuwaombea wagonjwa uh, kote ulimwenguni na kuona ku, kuathirika kwa watu na kuona zile side, zile haleluya kutoka kila upande, basi yote haya not. tunajifunza kwayo. Sasa wakati tulipokuwa so vulana na tukaanza kuhubiri hili, ndugu Geholza, kama vile tulivyoanza kuogelea. Jambo la kwanza unajua, nilikuwa kwamba ningetoka na ninge nini, ndugu Jack, ilibidi ndugu Brown anizungushe mtaani usiku baada ya usiku kujaribu kunifanya nijirudie ningesimama pale kama mtoto mdogo anayepiga maji nikiona maono, unajua nami. Na ningekaa tu pale mpaka ndugu Brown. Ninakumbuka usiku mmoja, sita usahau kamwe, huko San Jose ama mahali fulani alikuja kuniamsha. Sikuwa nimelala kwa siku kadhaa, wala sikujua nilikuwa nikizungumza na mtu huyo, lakini alisema nilimwambia, nikaanza kulia, nikasema ninaenda nyumbani. Unaona mbona? Akasema huwezi kwenda nyumbani, kuna mkutano unaendelea kule chini. Nikasema vema, nitakuwa niko tayari katika dakika chache kwenda nyumbani. Unaona, unaona, niko mbali, karibu sijitambui. Unaona, nilikuwa mvulana wakati huo, kama vile wakati unajifunza kuogelea, unajua, unarusha maji na kuvuka kidimbwi huyo nimefaulu sasa. Baada ya kujifunza kuogelea, mkambi unakuwa madaha zaidi, wala haukuchoshi sana. Unaona, ndivyo ilivyo. Unajifunza jinsi ya kufanya jambo hilo na kukata kila kona na kulifanya vizuri zaidi, na hilo linakuwa ni rahisi zaidi. Unaona gana mdogo ambaye hajawahi kutembea, akijaribu kutembea kwenye marefu haya ya kanisa hapa, angeanguka mara dazani na kuchoka kabla hajafika pale. Lakini mtu yeyote anayejua jinsi ya kutembea, mwanariadha angetembea moja kwa moja kwenye marefu haya ya kanisa na wala hata asijisikie ametembea vema. Ilimbidi kuanza namna hiyo, hivyo ndivyo alivyo sasa. Vema, hivyo ndivyo ilivyo katika kuhubiri uponyaji wa kiungu ama chochote kile. Unaposonga mbele, unaanza kujifunza. Kama hujifunzi, una kasoro fulani Unaona, huna budi kujifunza na huna budi kujifunza jinsi ya kumkubali Mungu na maana yake hasa. Unaliruhusu wakati mwingine tuwasema, vema, mtu huyu hakuwa na imani ya kutosha, mtu huyu hakufanya jambo hili na hili. Kuna sababu hapo kwa ajili ya jambo hilo, kuna sababu. Wakati mwingine ni dhambi isiyotubiwa. Ungeweza kumwagia mtu galoni ya mafuta na kupiga makelele mpaka upelewe na sauti, haitatikisa pepo huyo kamwe. La bwana, huna budi kutubia jambo hilo. Ndio ndivyo utambuzi unavyofanya kusema, naenda ukaweke sawa jambo hilo, ondoa jambo hilo, lakini naenda polepole sana kufanya hivyo, unaona alafu basi, alafu au wengine wanakosa subira na kusema, ah, mimi sikuombewa kabisa. Lakini tunataka kupata njia sasa ambayo kile kinachotukia, msingi halisi wa uponyaji wa kiungu. Sasa karama kama tu nilivyosema jana usiku, karama ni nzuri sana, lakini huwezi kuweka kikomo chako cha milele juu ya karama. Huwezi kujijengea msingi wako katika jambo lililo dogo, na karama ni jambo dogo, na shetani anaweza kuigiza karama yoyote aliyonayo. Mungu anaweza kufanya kitu kinachofanana kabisa nayo, unaona, kinachofanana kabisa. Kwa hiyo hatuna budi kuwa macho na jambo hilo, kama vile wakati mwingine mimi ninavyosema juu ya kupiga makelele. Nimeona pepo wakipiga makelele, unaona, unena kwa lugha imeona pepo wakinena kwa lugha hakika. Ye yeah, huiga. Hilo si kitu cha kweli, lakini anaigiza hilo. Unaona, anaifanya ionekane kana kwamba ni kitu halisi, na watu wakati mwingine ambao hawajui tofauti yake wanatangaza kwamba hii ni halisi, wakati si halisi. Na wanafanya jambo lile lile kuhusu uponyaji wa kiungu, wanafikiri pema ni udanganyifu ama kitu kama hicho. Sivyo, ni imani ya kweli isiyogoshiwa katika yale Mungu aliyosema kwamba ni kweli na hilo linatia nanga, na linapotia nanga, hakuna kitu kitakachoitikisa, itakaa pale. Kwa hiyo ukata kona hizi. Sasa imani ni ufunuo kutoka kwa Mungu. Sasa imani ni ufunuo. Hapo ndipo ninapotaka kukaa hapo kwa muda kidogo tu, ni ufunuo. Yeye amekufunulia jambo fulani kwa neema yake, hakuna kitu ulichofanya huku jitahidi upate imani. Kama ukiwahi kuwa na imani, umepewa God. hiyo kwa neema ya Mungu na Mungu anakufunulia. Kwa hiyo, imani ni ufunuo, na kanisa lote la Mungu limejengwa juu ya ufunuo. Mtume wa Kibaptisti aliniambia si muda mrefu uliopita, alisema, siwezi kamwe kukubali ufunuo. Nikasema, basi huwezi kukubali Biblia, huwezi kumkubali Kristo, kwa sababu yeye ni ufunuo wa Mungu, yeye ni Mungu aliyefunuliwa katika mwili. Hiyo kanisa lote limejengwa juu ya ufunuo wa kiungu. Yesu alimwambia, ninaamini ilikuwa ni Petro, akasema, alisema watu wanasema kwamba mimi mwana wa adamu ni nani? Alikuwa akisema na wanafunzi wake, na wengine walisema, wewe ni Elia na Musa ama mmojawapo wa manabii na Yeremia. Yeye akasema, lakini ninyi mnasema mimi ni nani? Akasema, wewe ni Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Sasa kanisa la Katoliki ya Kirumi husema alikuwa akimwambia Petro, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu. Waprotestanti walisema alikuwa akilijenga juu ya nafsi yake. Sasa huenda wawe sahihi, lakini kwangu mimi wote wawili wamekosea. Ilikuwa ni juu ya ufunuo wa kiroho wa kwamba yeye alikuwa nani. Mwili na damu havikukufunulia jambo hili Petro, bali Baba yangu aliye mbinguni amekufunulia jambo hili Rock, na juu ya mwamba huu ufunuo wa kile yeye alichokuwa, juu ya ufunuo huo yeye ni neno na lote, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na milango ya kuzimu haiwezi kulishinda. Ilionyesha milango ya kuzimu ingelipinga Habili, kwa imani, ufunuo pasipo Biblia iliyokuwa imeandikwa katika siku hizo. Kwa Habili, kwa imani, alimtolea Mungu dhabihu iliyokubalika kuliko ile ya Kaini, ambayo Mungu alishuhudia yeye alikuwa mwenye haki. Vipi? kwa imani. Vipi? kwa ufunuo. Kwa ufunuo Habili alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi, kwa maana ilifunuliwa kwake ya kwamba haikuwa ni matunda ya kondeni, ilikuwa damu. Hiyo ndiyo sababu watu wengine wanaweza kuamini jambo hilo na wengine hawawezi kuliamini. Wengine wanajaribu kujifanya wanaliamini katika hadhara ya watu ambapo mstari wa maombi unapita Utaona baadhi na wote walikuwa watu wazuri wa tuseme na wengine wanaokazana kwa bidii sana kuliamini, wakijaribu kuliamini, wengine hawawezi kuliamini hata kidogo, na wengine ni kwa neema tu, wanapewa bure tu. Sasa hiyo ndio tofauti. Unaona inatendeka hivyo, huo ndio ufunuo halisi. Kwa maana imani ni ufunuo kutoka kwa Mungu, haina budi kufunuliwa kwanza. Jesus Yesu alisema jambo hili dhahiri aliposema, hakuna mtu anayeweza kuja kwangu asipovutwa na baba yangu kwanza, ama kunifunua mimi kwake kwanza. Unapaswa kusoma jambo hilo, liko katika Yakobo mtakatifu ama Yohana mtakatifu, mtakatifu sita, 44 na mpaka 46. Wao wow, hawakujua wow, yeye alikuwa nani, walidhani alikuwa ni mtu wa kawaida tu walimdhania kuwa tu kama watu wanavyodhania leo, nabii fulani. Yeye alikuwa nabii, alikuwa mtu wa kawaida lakini kulikuwa na zaidi ya hayo. Ni kama tu jana usiku nikizungumza, utakapopata kile kitabu, labda utaona kuchanganyikiwa kudogo pale kwa yale niliyosema, vile vitabu viwili vya uzima. Kitabu kile kile lakini, kimoja cha hivyo ni kuzaliwa kwako kwa asili, hicho kingine ni kuzaliwa kwako kiroho. Moja kinaongoza kwenye hicho kingine, kama vile tu shina la ngano. Pema. Sasa kila unapozungumza na mimi, unazungumza kunihusu mimi kama mtu aliye hai, lakini kuna sehemu yangu hapa ndiye mtu huyo ambaye hana budi kuangamia. Hicho ndicho kile kitabu ambamo jina linafutwa, lakini yule wa milele, yule aliyechaguliwa tangu zamani, yule aliyeteuliwa, jina hilo haliwezi kamwe kuondolewa, kwa sababu daima lilikuwa limeandikwa humo. Haliwezi kuondolewa kamwe. Utaona hilo katika kile kitabu. Kwa hiyo changanyikiwa kwako kwa kutakisha, utakuta jambo hilo hivyo, kwa sababu nafikiri ndugu Vail aliyekitia sarufi sahihi alinikumbusha jambo hilo leo. Nasema hilo ni sawa. Wabaptisti wanaamini kuna vitabu viwili mbalimbali kwa njia moja, na vitabu viwili mbalimbali na mbali, katika njia nyingine Si vitabu viwili mbalimbali mbali. Mimi ni watu wawili mbalimbali. Mimi ni mwili na nafsi na roho, watu watatu mbalimbali mbali. Lakini mimi ni mwili mmoja tu unaonifanya mimi mtu, una kitabu kimoja tu halisi cha uzima, kama vile kulivyokuwa na chembe chembe moja ya, ya ngano iliyokuwa kupitia kwenye shina na kupitia kwenye kishada kupitia kwenye ganda na kuingia katika ngano anote, kupitia pale unasema sasa, hiyo ni ngano iliyo pale. Si ngano, ni shina, lakini yote kwa pamoja ni ngano Dio unayonena habari zake, ile punje juu kileleni. Hizo nyingine zilikuwa ni bebaji, hazina budi kutoweka. Na hiyo ndio sehemu mahali pamoja inaposikika kana kwamba jina lako linaweza kuondolewa kwenye kitabu cha uzima cha Mwanakondoo, na hapa hali pengine huwezi kufanya hivyo. Kwa hiyo hivyo ndivyo ilivyo, yote yamo kwenye huo ufunuo mkuu pale ambao ulijulikana katika wakati wa ile mihuri saba, kwamba ni kwa nini ni imekuaje, watu wengine hawawezi kuamini jambo hilo. Yesu alisema ya kwamba Hakuna mtu anayeweza kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu kwanza, na wote alionipa Baba watakuja kwangu. Hakuna mtu anayeweza kufahamu kwamba yeye ni nani ama jinsi hilo lilivyo, ilipokuwa lifunuliwe kwako na ufunuo wa Mungu, na ndipo imani katika jambo hilo unatenda vilivyo. Unaona. Hapa tunaona dhahiri ya kwamba Mungu amefunuliwa katika Yesu na ni wale tu waliokusudiwa tangu zamani kuliona wataliona. Hakikisha kusoma maandiko haya, iliyacha wakati huo, hayo ya Yohana Mtakatifu sita arobaini na nne mpaka arobaini na sita, iliyacha kwa sababu nilifikiri labda tungekuwa labda hatutakuwa na wakati wa kutosha wa kuyapitia, kwa sababu ile saa kule inazidi kusonga mbele tu, na kwa hiyo sisi, unaona hakuna mtu hakuna mtu anayeweza kuja asipovutwa na baba yangu kwanza, na wote alionipa baba watakuja, wataliona. Jambo hilo, hakuna mtu mwingine anayeweza kuliona jambo hilo, hakuna mtu mwingine, hata awe mzuri namna gani, hata uwe nani, halina budi kufunuliwa kwako, ndipo unamwona Yesu Kristo ni nani. Sasa hapa, mpango uliokusudiwa tangu zamani unaonekana wazi kama vile tu mbegu nyingine, neno la Mungu ni mbegu, na halina budi kutayarishiwa shamba kwanza. Kama ulipanda mbegu ukazitupa tu kule shambani, hazingefaa kitu, ndege wangezidonoa. Ukizitupa kati ya michongoma na miiba, itazisonga upesi sana. mfano wa Yesu ulisema hivyo. Kwa hiyo shamba halina budi kutayarishwa kwanza. Kwa hiyo Mungu katika neema kuu kutayarisha moyo kwanza. Yeye alikuandaa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, kumpokea katika wakati huu. Alitangulia kukujua kwa kujua kwake tangu zamani, na akakuchagua upate uzima wa milele. Alikujua, kwa hiyo yeye akakutayarisha. Hiyo ndiyo sababu uliyumba yumba, ukatoa kwenye mambo haya na ukayumbayumba ukaingia mahali ulipo sasa, ilikuwa ni Mungu akikuongoza kwenda mahali ambapo yeye alikuchagulia kuwa nini. Ama kama kama, kama chamba hili halikuandaliwa awali ya yote haliwezi kukua. Hiyo ndio sababu mbegu ya imani, unapohubiri imani, unaona utambuzi wa Bwana na kuona jambo linalotukia na karama zote za Biblia zikifanya kazi, watu wanajichochea, ndio, haleluya, ninaamini kisha wanakuja na kujikuta wameathirika unaona shamba hilo halina budi kuchaguliwa tangu zamani, na mtu unajua, wakati hiyo inaingia moyoni like kama vile kinda wangu wa tai jana usiku alijua he wakati knew. Aliposikia mlio huo wa huyo mama tai, una tofauti kubwa sana kati ya huo na mlio wa kuku, unaona, kwa sababu yeye alikuwa tai toka the kwenye yai. Yeye hakufanywa tai wakati he he, huo huo alikuwa tai siku zote, na Mkristo siku zote alikuwa hivyo. Hiyo ndio sababu talaka, wakati ulipo taliki, kwa sababu ulikuwa umenaswa katika jambo hilo, unaona na mzazi wako wa kwanza Adamu na Hawa, ukawa kwa asili ni mwenye dhambi. Hukutaka kuwa hivyo, lakini basi ulisikia Injili na imani, chanzo chake ni kusikia. Ufunuo huja kwa kusikia. Kuna kitu fulani kidogo ndani yake. Mtu mwingine anayeketi karibu kabisa na wewe anasema, ah, siamini takataka hizo, upuzi, siamini hayo, hakuna lolote. Kama vile walivyofanya katika ile siku ya Pentekoste walicheka na kusema, watu hao wamejaa divai mpya. Anajua ilikuwa nini? Ilikuwa jambo kubwa kwa hao ambao lilikuwa likiwatukia. Kwa nini? Ilikuwa ni Mungu akijifunua mwenyewe kwa watu binafsi. Wakati wengine walicheka, hawa walikuwa wakishangilia ilikuwa ni ufunuo wa mtu binafsi, ambao imani imani iliyofunuliwa. Kama haikuwa ni imani, basi hata hainga likuwapo. Ilikuwa imani, mbegu tu ndizo ambazo hazina budi kuandaliwa shamba kwanza. Kwa hiyo wote aliyotangulia kuwajua aliwaita, wote aliowaita, wote aliyotangulia kuwajua aliwachagua tangu zamani. Ukitaka kusoma hayo, Warumi nane ishirini na nane hadi thelathini na nne na pia Waefeso moja moja hadi tano. Unaona, wote aliotangulia kuwajua aliwaita, wote aliowaita aliwahesabia haki, na wote aliowahesabia haki amewatukuza tayari. Hakuna kitu kilicho nje ya utaratibu tunafikiri kipo. Lakini angalia katika maandiko, inatimia vile vile, hasa neno la Mungu lilivyosema yatatimia. Tunaona ujumbe umekataliwa leo, je, hivyo sivyo hasa maandiko yalivyosema wangefanya? Hakika mambo hayo yote yameamuriwa na Mungu, no, linapaswa kukufanya utembee kwa furaha. Hiyo ndio shida yetu leo, tofauti kubwa sana na Wakristo wa kale. Wakati ule ufunuo halisi wa kweli wa Yesu Kristo kuwa Immanueli ulipokuwa ndani ya mioyo ya watu hao, walikuwa watu jasiri, lakini siku hizi tunabembelezwa na madhehebu na, no, na kwa hao hawana ufunuo. Wewe njoo huku, unategemea ufunuo wao. Kama ufunuo wao haulingani na neno la Mungu, basi si wa kweli wangu ama wa mtu yeyote yule. Hapo ndipo ukweli wa mambo unapotokea. Neno la Mungu linatuambia lipi ni la kweli na lipi ni la uongo. Mbegu yoyote haina budi kuwa na shamba lake bila shaka. Kwa hiyo wote aliyotangulia kuwajua, unaona, tayari alijua jambo ambalo lingetendeka. Angalia, Yesu alisema tena kuhusu hiyo mbegu nyingine zilianguka juu ya mwamba, nyingine katika ardhi ya mchanganyiko. Unaona, mahali palipokuwa na michongoma, miiba na chochote kile, haingeweza kukua, na nyingine kwenye ardhi nzuri. Ardhi nzuri, udongo mzuri uliokuwa umekwisha kutayarishwa umetayarishwa tayari. Watu wote wa hapa, mtu ni kama kuku anatafuta tafuta, asijaribu kupata, anapata hiki na anapata kile. Ni baada ya kitambo kidogo, unakuja mlio wa ghafla kutoka mbinguni, anautambua mara moja, hilo ni neno la Mungu. Unaona, anaujua kwa sababu kuna kitu fulani moyoni mwake ambacho ameambiwa, kimefunuliwa kuhusu kitu hicho. Angalia nabii Isaya alisema bikira atachukua mimba ni msemo wa kushangaza jinsi gani jinsi mtu aliye na akili zake timamu angeweza kusema jambo kama hilo hapajapata kuwa na bikira aliyechukua mimba bikira atachukua mimba sasa yeye hakuwa na wasiwasi watu watu kuhusu kusema jambo hilo alilisema tu atazaaje vema hilo halimhusu yeye ni kusema tu yale Mungu aliyosema yatatendeka Mungu alimfunulia jambo hilo alimwonyesha ono akamfunulia na lilikuwa ni la kweli. Ni Mungu yeye, Marks yule tu aliyeniambia mtoto huyo mchanga angezaliwa na mtu huyo ambaye hangeweza kumzaa mtoto ama kuzaa msichana, like kama hayo God, mengine God, na kadhalika. Jinsi linavyosikika la kushangaza, wakati daktari anaposema, happen, haliwezekani, lakini so Mungu anaposema itatendeka. Inategemea it ni neno la namna gani linaloingia ndani. Kumbuka nabii alisimama pale na neno lake likatoka, kama vile Mungu katika mwanzo moja, yeye alisema na iwe nuru, na hiki kiwepo na kile kiwepo. Akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wa Mungu aliwaumba mwanamume na mwanamke, na hapakuwa na kitu duniani bado. Alafu tunaona katika Mwanzo mbili hapa, je, alimuumba mtu katika mfano wake? Hapakuwa na mtu wa kuilima ardhi. Baada ya huo uumbaji mwingine ilikuwa ni nini? Ni maneno yake, alikuwa akilinena, na wakati aliponena, je, alisema iwe nuru. Huenda hakukuwa na nuru kwa miaka mia nane baadaye, huenda hakukuwa na nuru, lakini yeye aliitamka na mradi tu alitamka jambo hilo, na kuwe na mtende na kuwe na mwaloni na kuwe na hiki, hizo mbegu zilikuwa zikiumbika chini ya maji hayo. Hiyo ni kweli, na katika majira yake, katika wakati wake, katika msimu wake ilizaa. Haliwezi kushindwa, ni neno la Mungu, haliwezi kushindwa hata kidogo, limekwisha kutamkwa. Sasa siku moja Mungu alizungumza na mwanadamu uso kwa uso, lakini katika wakati wa Musa, wakati ule moto ulipokuwa ukishuka, wao walisema, acha Mungu, acha Musa anene, si Mungu, tusije tukaangamia. Kwa hiyo yeye akasema, sitanena nao namna hiyo tena, nitawainulia nabii. Ndivyo utaratibu wa Mungu ulivyokuwa siku zote. Sasa huyu hapa nabii amesimama sasa, ye yeah, yuko chini ya upako ye, yeah, hafikirii juu ya elimu yake. Sasa ngoja kidogo, kama ningesema hivyo ema, unajua watu wangefikiri mimi ni kichaa. Unaona hiyo ni akili yake, hapo anamsikiliza shetani. Just kama like vile tu hawa alivyofanya, mradi tu daktari anasema kwamba huwezi kuishi, huwezi kuwa mzima, huwezi so kufanya, so kufanya hivi ama vile, mradi tu unasikiliza jambo hilo, mbegu hiyo haitaanguka kamwe katika shamba kama hilo, na kufanya jambo lolote jema, haiwezi lakini wakati jambo fulani linaporarua hayo yote na inaanguka katika ardhi hiyo yenye rotuba, hakuna kitu kinachoweza kuirarua. Sasa our, haidhuru litachukua muda gani, litatukia. Sasa yeye alisema bikira atachukua mimba. Je, ulijua, ilikuwa miaka mia nane kabla jambo hilo halijatukia. Mungu alimjua mwanamke huyo tangu zamani, kwamba atakuwa nani, kwamba jina lake lilikuwa nani, mahali ambapo mbegu hiyo ingeangukia. Naamini jambo hilo hakika alijua naka kwenye tumbo la uzazi la kibinadamu kungotokea muujiza huu mkuu. Mungu alijua kuhusu jambo hilo, ye alilifunua tu kwa nabii wake aliyekuwa mwaminifu na akalinena neno bila hata ya kuwazia kwamba ilikuwa ni kitu gani. ye alilitamka tu, hakujaribu kulihoji. Kama ukijaribu kuhoji, vipi? Kama mtu huyu, mwanamke huyu, ama mwanamume huyu anayeketi hapa, ama mtu fulani, akijaribu kuhoji, sasa imekuwa kiwete miaka hii yote, daktari anasema hakuna uwezekano wowote Vema, kadri ya juavyo yeye huenda kusiweko na hiyo ni kweli, lakini kama kitu fulani kinaweza kungoa hayo magugu, kama Mungu kwa neema yake, si mhubiri, si mtu mwingine, lakini Mungu anaweza kuweka moyoni mwako usinuo fulani, ya kwamba mimi nitakuwa mzima. Kuna kitu kitakachokufanya ukae pale hakuna kitu kinachoweza kukushikilia pale. Utakuwa mzima, lakini mpaka jambo hilo litukie utakaa pale pale, ambapo daktari anasema utakaa mpaka jambo hilo litukie. Halina budi kufunuliwa. Neema ya Mungu ndiyo inayofunua jambo hilo. Sasa angalia, Mungu alijua mwanamke akajiliwa na jambo hilo. Angalia Isaya, hapakuwa na swali. Isaya hakusema, moja kidogo, bwana, hebu hebu kidogo tu, uliniambiaje? Bikira atachukua mimba? Vema, sasa ngoja baba ufanye kuwa na kitu kama hicho kilichopata kutendeka. He He, hakusitasita yeye. yeah, alisema tu bikira atachukua mimba right. Vema, muangalie Mariamu. Sasa bwana hoja, you know, kidogo I, I unajua, kama sijamjua mwanaume, hii haiwezekani. Hakuna jambo kama hili liliopata oh, no, kutokea like Sala, la, la, lo, la, hakuna jambo kama hili liliopata kutokea. Nitampataje mtoto huyu? kimjui si mwanaume yeyote, kwa hiyo haiwezekani. Ha, ewe malaika umekosea tu, imepatwa na mazinga ombwe. Najua kanisa langu linasema siku hizi zimekwisha. La, haiweza kuangukia mahali kama hapo. Mariamu hakuhoji. Alisema, inawezekanaje? Simjui mwanamume. Akasema Roho Mtakatifu atakutia uvuli, hivyo ndivyo itakavyotukia. Akasema tazama, mimi ni mjakazi wa Bwana. Hakuna swali. Unaona Isaya, wakati Mungu alipoleta neno kwa wazo, ufunuo katika moyo wa Isaka, iliangukia kwenye ardhi nzuri, ilikuwa ni nabii. Nabii huyo hakujali hekima ya mtu yeyote hakujali kusoma kwa mtu yeyote, hakujali umaarufu wa mtu yeyote. Alikuwa ni njia iliyowekwa wakfu kwa Mungu, ndipo Mungu akanena naye. Akanena hivyo tu, kama liliudhi, kama halikuudhi, kama lilisikika la kiwenda wazimu, kama halikusikika la kiwenda wazimu, haikuleta tofauti yoyote kwake. Ilikuwa ni Mungu, si mtu huyo. Na wakati neno hilo lilipotamkwa, sasa hilo linakuwa mbegu, linabudi kuangukia mahali fulani. Kama Mungu alinena jambo hilo, hapana budi pawe na tumbo la uzazi mahali fulani ambapo hilo litaangukia, kama tu yeye alivyosema, mambo yote yanawezekana kwa waaminio. Kama ukiwambia mlima huu ng'ooka, wala usitie shaka moyoni mwako, yatakuwa yako. Unaona, hapana budi kuwepo na mahali palipo sahihi. Hebu angalia sasa, tunaona ya kwamba Isaya hapa alinena habari hiyo, Bikira Mariamu, mara shamba lilikuwa limelimwa tayari. Alikuwa bikira, hakuwa amezurura zurura. Shamba hilo lilikuwa tayari limetayarishwa ama kutanguliwa tangu zamani kwa kutangulia kujua kwa Mungu. Hata alisema yeye alikuwa bikira. Papo hapo Mungu alijua jina lake lingekuwa nani. Jina lake lilikuwa katika kitabu cha uzima mbinguni, basi lilithibitishwa. Mwanadamu basi kwa mwanadamu aliona onyesho lake kwa matendo, wakati lilipokuwa limefanyika tayari. Sasa tunaangalia nyuma na kusema hakika ilikuwa limetendeka, maana tunaona kazi zilizofanywa. Matendo ya Nuhu yalidhihirisha kwa mwanadamu jinsi imani yake katika ahadi ya Mungu ilivyokuwa. Sasa Mungu alikutana na Nuhu akasema, Nuhu, itanyesha na iangamiza dunia nzima kwa maji. Sasa haikuwa kamwe imenyesha, hilo lilikuwa ni jambo lisilowezekana. Vema. Sasa Nuhu alipata kasema, jenga safina ya vipimo nitakavyokuambia. Naye akiwa seremala, basi akaanza kazi na akaanza kuchukua tezo yake na kila kitu cha kukatia mbao, nakuijenga pale kwa mbao za mshita na kuifunika kwa lami, kama tu yeye alivyosema. Basi unawazia vile watu walivyowazia juu ya mtu huyo. Wao walisema mtu huyo kweli anakichaa, kwa maana anasema maji yatatoka mbinguni, wala hakuna maji huko juu lakini see, unaona Nuhu hakuwazia juu ya yeah, jambo hilo. It kazi zake zilikuwa zikiwaonyesha watu jinsi imani yake ilivyokuwa, na yale Mungu aliyosema yangetukia. Hiyo ndiyo sababu Kristo halisi hujitenga na kila kitu ila neno la Mungu. Haidhuru watu wanafikirije yote anavyosema yeye, ametengwa. Kwa sababu yeye hasemi jambo hilo kwa kulisema tu. Kama anafanya hivyo, haitachukua muda mrefu hata matendo yake kufichuka. Yeye atarudi nyuma na kuenda hivi na kujiunga na hili na hili, na aanze. Ataonyesha jinsi alivyo. Lakini kama yeye ni mnyoofu kama neno la Mungu limekaa ndani yake, basi litazaa kwa jinsi yake. Utamwona mtu huyo akijiandaa kwa ajili ya ile saa kuu. Unaona, vivyo ndivyo Nuhu alivyofanya. Musa akiwa na fimbo mkononi mwake, alikuja kuwatoa watu toka kwa Farao. Sasa ungeweza kuwazia Musa. Biblia ilisema ya kwamba alikuwa ameelimishwa katika hekima yote ya Wamisri. Yeye alikuwa mwerevu, aliweza kufundisha mambo yao ya kielimu, alifundishwa hekima yao yote, haikumbidi kuongezea elimu yake. Sasa wazia tu juu ya mtu fulani huko jangwani akiwa na elimu hiyo yote, halafu Mungu anamtokea na kusema, Musa, chukua timbo hii mkononi mwako, ushuke uende huko Misri watoe watoto wangu. Kwa ufito huu ulionao mkononi mwako charaza tu kitu hicho chote kwa ufito huu. Sasa vipi kama Musa angalisema Bwana, hebu kidogo, ilidhania nilikuwa ni kizungumza na kiumbe chenye akili huyu. Mimi niko mkuu ambaye unasema huyo ni wewe. Sasa ninawezaje kamwe kuchukua maskini fimbo hii ndogo ya kale iliyopindika iliyonayo hapa mkononi mwangu na kushinda jeshi la wanaume milioni wenye mikuki wapiganaji? Wala mimi si mpiganaji, mimi ni mchungaji. Niwezaje kufanya jambo hilo? Hapakuwa na swali. Kwa nini? Kwa nini? Ile ardhi iliyo moyoni mwake alikuwa ni mtu aliyechaguliwa tangu zamani. Karama na miito haina majuto. Mungu alikuwa amemwambia Ibrahimu ya kwamba yeye yeah angefanya hivyo. Na hiyo hapo ardhi iliyoandaliwa tayari. Ndipo Musa akachukua fimbo hii akashuka, akaenda kule na kutoa taifa hilo kutoka kwenye taifa. Wakati alipokuja akiwa na fimbo mkononi mwake, na kumwambia Farao, Waachilie waende. Farao aliona hizo kazi ndani ya Musa kwamba alikuwa na imani katika yale yani, aliyokuwa akafanya, ama aliyokuwa akijaribu kufanya. Alikuwa na imani katika ahadi ya Mungu, aliyetoa ahadi hiyo, akashuka kwenda kuiteka. Hakuna mtu mwingine angefanya jambo hilo, wala hakuna mtu mwingine angeliweza kufanya jambo hilo. Yeye alikuwa amechaguliwa kufanya hivyo. Mungu hapo nyuma alikuwa amemwambia Ibrahimu ya kwamba hilo ndilo tu lingetendeka hasa. Na wakati wa ile ahadi ulipokaribia, mvulana mdogo alizaliwa mtoto mzuri, na wazazi wake Amramu na Yokebedi hawakuogopa amri ya mfalme. Naona ilikuwa na kitu fulani, ardhi ilikuwa imeandaliwa tayari. Ee Mungu, ninatumaini ninazungumzia ardhi iliyoandaliwa usiku wa leo, kama mbegu inaweza kuanguka katika mahali pazore na itakuwa nini kama sivyo, halitatukia hilo. Ndilo jambo lile nile, unasema Bwana. Hilo kwa namna fulani linatutoa sisi nje, kama likiwatoa, linauondoa ukristo pia. Naona unaweza kuiga chochote, lakini kama nini, kama kweli likianguka, ndani neno la Mungu likianguka kwa ardhi nzuri, litazaa kwa jinsi yake, halina budi kufanya hivyo, kwa maana hilo ni mbegu Noho, Musa, kazi zake zilionyesha imani katika ahadi ya Mungu aliyemwamini. Farao, binadamu aliweza kuona ilikuwa ni nini? Si, asingeweza kuona vile Musa angefanya jambo hilo, lakini alijua Musa aliamini kile alichokuwa akinena habari zake, la sivyo asingekuwa akisimama katika jumba la mfalme pale ameshika fimbo mkononi mwake. Anasema, kwa fimbo hii nitawatoa kwako mzee mwenye umri wa miaka themanini, si mwanariadha mzee, mabega yaliyoinama na masharubu yakining'inia kufikia kwenye nini yake, labda kiunoni mwake na nywele zenye mvi, endapo alikuwa na zozote, na yuko pale ameshika fimbo mkononi mwake akisema, nitawatoa, achilia watu hawa waende, Bwana asema hivi, na usipofanya hivyo, Mungu atakuhukumu. Amina. Kwa nini hiyo ni unaona, ina nini? Je, je, aliogopa? Bona kale mmoja tu mkuki mmoja kingine chochote kingemaliza jambo hilo. Alikuwa hana woga. Oh, exactly! Alikuwa barabara mahali alipokuwa amesimama, akasema Mungu atakupiga ewe Farao. Naam, Bwana, kwa kuwa Mungu alimwambia utakuja, no kwenye mlima huu tena. Ay, alijua ataenda kule. Haleluya! Tunajua tunakwenda pia mwishoni mwa safari hii. Mungu ameahidi kuna inchi iliyo ng'ambo ya mto. Uwe mjasiri katika ushuhuda wako. Amina. Kama jambo limefunuliwa kwako, wewe huna woga, hujali kama ulimwengu mzima, yale wasemayo, huna woga. Wakati jambo linapofunuliwa kwako, hii ni kweli inayotoka kwa Mungu, basi kuwa jasiri, la sivyo huwezi kuwa mjasiri. Daudi akiwa na tombeo la mchungaji Alijionyesha jeshi lote la Israeli imani aliyokuwa nayo katika Mungu wao. Sasa kulikuwa na Goliathi upande ule mwingine, naye alisimama kule na kujigamba kubwa mara nyingi kuliko Daudi. Alikuwa na vidole vyenye urefu wa inchi kumi na nne, naye alikuwa ni pandikizi la mtu Jamaa mkubwa mno, jitu la Kifilisti. Na huyu hapa Daudi, alikuwa mdogo kuliko wote, alikuwa mdogo mno kuwa jeshini, alikuwa amedumaa sana, hawangeweza so kumtumia. Kwa hiyo ndugu zake walikuwa wako huko nje jeshini, na halafu Goliath, so alikuwa kijigamba David, remember. Lakini Daudi sasa, kumbukeni, ilifunuliwa kwa Daudi, he aliwazia, haya hapa majeshi ya Mungu aliye hai yamesimama katika nchi yao wenyewe na ya yule kule Mfilisi asiyetahiriwa anayejigamba. Tutamwita kansa usiku wa leo, tutamwita mtu aliyepooza. Mbona Daudi hange thubutu kumkabili hata kidogo, sina silaha ya namna yoyote, hangemweza. Mabega ya mtu huyo labda yalikuwa futi kumi kumi na mbili upande mmoja hadi mwingine, labda alikuwa na urefu wa futi kumi na nne kumi na tano kuku kama mti wa mfumaji, labda urefu wa futi ishirini ubapa wake labda ni wa futi nne upana na maskini Daudi amesimama pale na kipande kidogo cha ngozi, ngozi ya mbuzi ama ngozi ya kondoo, kimefungiwa vipande viwili vya kamba. Lakini ilifunuliwa kwake, ufunuo ulishuka juu yake. Amina. Akasema, Mungu aliyenitoa kwenye makucha ya dubu, aliyenitoa kwenye makucha ya simba, zaidi jinsi gani atakavyomtoa mfilisti huyo asiyetairiwa mkononi mwangu. Ndugu zake alikuwa na uwezo zaidi wa kufanya jambo hilo. Sauli tangu mabega yake kwenda juu, alikuwa mrefu kuliko jeshi lote, lakini unaona haikufunuliwa kwao. Amina. jambo nilo hilo waliamini lingeweza kutendeka, waliamini kwamba Mungu angeweza kufanya jambo hilo, lakini halikufunuliwa kwao, lakini ilifunuliwa kwa Daudi. Now there's a difference right there. Sasa hiyo hapo tofauti yake papo hapo, kama imefunuliwa kwako kinaganaga ya kwamba Mungu atakuponya una uta, utapona. sijali utapona. una shida gani pinzani wa namna gani, uenda ukawa mbaya kuliko Daudi na Goliati, bali kama imefunuliwa kwako pia, angalia ilipofunuliwa Daudi akawa jasiri, akasema leo nitakikata kichwa chako. Amina, huyo ndiye Mungu wetu. Kwa neema, katika wakati huo wa hatari sana, ambapo uamuzi ulipaswa kutolewa, Mungu yeye yule aliyetoa neema siku hiyo na kuishusha hiyo mbegu ya imani katika mvulana huyo mwenye kuonekana ana kinundu akiwa moyoni mwake, Mungu yeye yule katika wakati huu muhimu, angeweza kumwokoa mwanamke yule kutoka katika kiti cha magurudumu na mume yule, mwanamke huyu hapa, mtoto nini Chembe ndogo ya imani inapofunuliwa kwako, basi sijali nachukua muda gani. Sasa liangalie jitu hilo likiwa upande ule mwingine. Alikuamini wala huyo kansa hata amini, alicheka akasema, Hivi mimi ni mbwa? Hata mnamtuma mtoto huyo huko kupigana na mimi? Nasema nitakunyanyua kwa ncha ya mkuki wangu na kuwapa ndege wa ile nyama yako. Mbona yeye yeah, alikuwa na nini yote, yote kila kitu upande wake, lakini unaona hilo halikumtikisa Daudi hata kidogo. Kwa nini? Ilifunuliwa kwake, alikuwa na imani katika yale aliyokuwa akifanya. Alijua atafanya hivyo, naye akafanya. Is the cause kwa sababu ilifunuliwa kwake, naye alijua mahali alipokuwa amesimama. Na kama Mungu angalinena tu jambo hilo moja kwa moja katika moyo wako usiku wa leo, awe amesema hutalala kwenye kitanda hicho, hutaketi kwenye kiti hicho, utakuwa mzima, hakuna kitu kingaliweza kubadilisha nia yako katika jambo hilo, lakini mpaka jambo hilo litakapotukia, kila mhubiri ulimwenguni angeweza kuomba. Sisemi hayangekusaidia, yangekusaidia, yangekutia moyo lakini mpaka imani hiyo, unaona nguvu za uponyaji well, zimo ndani yako, hazitoki kwa mhubiri, zinakuja by kwako by kwa ufunuo, kwa imani. Si kwa nguvu wala si kwa uwezo not not, bali ni kwa Roho spirit. yangu asema not Bwana spirit. Roho wangu, kwa neema anakufunulia jambo hili, wala hakuna kitu kinachoweza kuuondoa kwa imani ndipo Daudi kuthibitisha matendo yake. Sasa, sasa baadhi yao walisema, najua wewe ni mtundu. Ndugu yake alisema, nimekuja hapa kuona vita sasa. Hey, kivya urudi walipokuwa hao kondoo. Akasema, hebu nizungumze na Sauli jemadari. Unaona, ndipo Sauli akasema, sasa, sasa, sasa, sasa, mwanangu, ninapendezwa na ujasiri wako, lakini unaona, wewe si kitu ila kijana mbichi tu, na yeye ni shujaa wa vita tangu utotoni, humwezi Akasema nilikuwa nikiwachunga kondoo wa baba yangu, yeye right. angeweza And kuliwekea msingi juu ya jambo fulani. Mungu yule aliyeiokoa nafsi yako, je hawezi kuponya mwili wako? Jambo lile lile tu kufunuliwa kwako, yeye you ni mponyaji wako kama alivyokuwa Mwokozi wako. Naona, lakini haina budi kufunuliwa kwanza. Hiyo ndiyo tofauti. Yeye alikuwa na We kitu fulani cha kutegemeza on. imani yake Akasema sasa, jambo hili alijawahi kutupia hapo awali lakini, akasema Mungu yeye yule aliyenikomboa na makucha ya simba atanikomboa kutoka kwa yule mfilisi asiyetahiriwa. Unajuaje Daudi? Ninaamini. Kwa nini? imefunuliwa kwangu, naye akasema. Alijua alichokuwa akizungumzia, kwa sababu wakati lile jitu liliposema itakulisha kwa ndege, yeye alisema nitakikatilia mbali kichwa chako. Hiyo ndiyo tofauti yake, unaona, naye alikikata Samsoni alikutwa siku moja amekosa ulinzi mbugani, na hawa hapa Wafilisti elfu moja wanamjia. Ndipo akaangalia pande zote chini, na hapo ndipo nyumbu alikuwa amekufia. Basi akaokota nini? Mfupa wa taya uliokauka kweli kweli, akatimua mbio kuwaendea hawa Wafilisti, akiwapiga kichwani kwa taya hili la zamani la nyumbu lililokauka. Nijuavyo mimi hakuna hata jino moja lililong'ooka toka kwalo. Hizo helmeti za Wafilisti labda zilikuwa zina unene wa inchi moja, maana walipigana kwa marungu ya vita katika siku hizo, kumzuia mtu akiwapige kichwani. Lakini yeye aliitwa taya la yule nyumbu na kuwapiga Wafilisti elfu moja wala hilo taya halikuvunjika. Aliendelea tu kuwapiga namna hiyo walipokuwa wakimjia. Kwa hiyo hao wengine walikimbilia miambani. Unaona, walikuwa wanamkimbia. Kwa nini? Je, aliamini? Wakati mwingine, hakika, nataka kuambia jambo fulani sasa. Tenda kazi katika mdundo huo, kaa chonjo, kama alivyofanya Yoshua, kama Mariamu Magdalina, hao wote wakati huo huo tu, jambo fulani linapofumuliwa kwako, inyakue nishikilie, ka chonjo. Naam, yes, yeah, ilifunuliwa kwake. Aliondoka akaenda kukutana na hawa maelfu police ya Wafilisti. Sasa unafikirije wakati well wa Wafilisti waliposema, sasa angalia kile pale kinakuja kile kiduva, yenye urefu wa kama futi nne na nusu tu, kwanza akiwa na maskini vishungi vidogo saba vinavyoning'inia mgongoni mwake, kama maskini dondo wa dume, kipenzi cha mama yake. Mnaona kinakuja pale na taya la nyumba. Hebu tuangalie sisi ni jeshi kubwa jinsi gani! Hilo si ni dhihaka? Lakini alikuwa akifanya nini? Alikuwa akiwaonyesha hawa wafilisti kile alichokuwa amefunuliwa na Mungu. Alinyakua hilo taya na kutimua mbio, kwa sababu hilo ndilo yeye alilomwekea mkononi mwake. Alimwekea hilo mkononi mwake, hivyo ndivyo alivyoamini angeweza kutekeleza jambo hilo. Na kwa kufanya hivyo, alikuwa akiwaonyesha hawa wafilisti kile Mungu alichokuwa ameweka moyoni mwake kufanya. By Yohana Mbatizaji alionyesha And imani said, yake kwa matendo yake na wakati aliposema, kuna mtu anayesimama miongoni mwenu. Sasa hebu yes wazia tu jambo hilo, John, hilo. Yohana Mtakatifu inaandiko hilo Yohana Mtakatifu moja ishirini na sita unaona. Yeah, alisema, wao walisema. Unasema ati Masihi yuaja, he mbona right jamani, hivi una nini tumekuwa tukimtazamia kwa miaka elfu nne. Asema amesimama papo hapo miongoni mwenu sasa. Haleluya, ndivyo alivyo usiku wa leo. Yeye alionyesha imani yake kwa ufunuo wake, kwa maana ilifunula kwake ya kwamba alijua angembatiza Masihi. Yeye alikuwa mtu mwenye umri wa miaka thelathini, alijua hana budi. Alikuwa yupo mahali fulani hapo, hakuwa amejua yeye alikuwa nani, na alikuwa yupo hapo amesimama moja kwa moja miongoni mwao, Akasema, kuna mtu mmoja anayesimama miongoni mwenu sasa, ambaye hamumjui, wala mimi stahili kufungua gidamu za viatu vyake, lakini yeye atawabatiza kwa roho Mtakatifu, naye yuko papo hapo kati yenu sasa. Yeye aliionyesha imani yake, sababu alijua katika siku zake angemwona na kumbatiza masihi wa Mungu. Kwa hiyo, mnaona watu wangeweza kuona kwake onyesho hilo katika njia aliyokuwa kimpire na vile alivyokuwa akitenda. Alikuwa akionyesha ya kwamba alikuwa na ufunuo wa kweli kutoka kwa Mungu. Sasa kuthibitisha ya kwamba ilikuwa ni kweli moja kwa moja, akaja masii akitokea kwenye kundi la watu, ni kijana mwanamume wa kawaida tu akitembea kule, amevaa kama watu wengine. Yohana akasema, tazama, huyo ndiye mwana mwanakondoo wa Mungu aichukue dhambi ya, ya ulimwengu. Unamjuaje? Akasema, ee, aliyeniambia huko nyikani, mtu utakayeona akishukiwa na roho, huyo ndiye atakayebatiza batiza kwa Roho Mtakatifu. Unaona, alimjua kwa sababu kulipaswa kuwe na ishara. mnamo wakati huo mnalipata. Yohana alijua wakati huo ulipokaribia, maana alikuwa nabii, ilifunuliwa kwake kwamba alijua, mnamo wakati huo angeona ishara. Na wakati alipoona ishara hiyo, alisema yeye, yeah, amesimama miongoni mwenu. Alijua yeye, yeah, alikuwapo. No. Is naona ishara ya kwamba wakati wa mwisho umewadia. Ninaona mambo yaliyoahidiwa kwa ajili ya ujumbe huu wa siku za mwisho yakitimia, yakijitokeza sawa kabisa the... na vile maandiko yalivyosema, nami ninajua ya kwamba wakati umekaribia. Ninasema hivyo bila kusitasita right. Naamini ya kwamba umekaribia kabisa, kwa had... maana ninaona ishara had... alizosema had... had... zingetimia had... kabla tu ya wakati huo. Ziko tayari kufikia. Sasa Yohana alionyesha imani yake katika yale aliyokuwa amefunuliwa na Mungu. Kwa hiyo matendo ni ushuhuda wa imani. Wanapokuona ukitenda kana kwamba umeponywa, basi watajua una imani ya kwamba umeponywa. Ushuhuda unasema nini? Unasema hivi, ninalo sasa, kwa maana nimepokea ahadi ya Mungu. Sasa inafanya kazi ndani yangu, inajitayarisha kwa ajili ya hilo kutukia uhum. Unaona, hivyo ndivyo unavyoshuhudia, kazi zako zinavyoshuhudia vema hakika hapa hivi majuzi, baada ya ziara yangu iliyopita ya Afrika, ilikuwa tu kule majira haya ya kuchipusha majani, ukiacha ile ziara iliyotangulia hiyo. Ilikuwa na mtoto mchanga aliyekuwa na miguu iliyopindika na mguu mmoja, mguu mmoja mfupi kuliko huo mwingine, hajapata kuvaa viatu maishani mwake, no, alikuwa na ulemavu mbaya sana. Nami na nikamwombea mtoto huyo mchanga usiku huo. Walikuwa wameangalia na kuona mambo haya yakitendeka, walimwombea mtoto huyo mchanga. Ipo kesho yake asubuhi, nikashuka nikaenda huko nikapitia karibu na duka la viatu, nikaingia mle, na huyo hapo, yule mtu akimnunulia mtoto huyo jozi ya viatu vya kuvaa. Aliamini jambo hilo. Aha, kama vile mtu huyo hapa aliamini ya kwamba Mungu angempa mtoto huyo hakika. Aliamini itatendeka, akajiandaa kwa ajili yake, ninajiandaa ingawa hapakuwa na matokeo ya maumbile ya mwili yaliyokwisha kuonekana, lakini hilo halikuleta tofauti hata kidogo. Aliamini kama vile Ibrahimu, akaita kila kitu kilichopinga kana kwamba hakikuweko hapo. Kwa hiyo kama akili yako ikikwambia, no, huu hapa mwiba. Sasa kama akili yako ikikwambia ya kwamba hii ni kweli, Mungu ni mponyaji wa maradhi, moyo wako unaweza kushuhudia ya kwamba hiyo ni kweli lakini kama hakuna udongo wa kuzalia moyoni mwako imani mahali pa hilo kuangukia, kulifanya dhahiri halitatukia kiasi. Haidhuru mtu huyo wa nje anaweza kulihoji kiasi gani kwa maandiko na kusema ni kweli, hilo bado halilifanyi kuwa ni la kweli. Ni wangapi wanaochukua kanda? Je, mlipata mahubiri yangu si muda mrefu uliopita, watu wa mafuta wa siku ya mwisho? Mliamini hayo? Mnaona ilisema utakuwa na wapinga Kristo Christ. Wapinga Kristo karibu watawapoteza waliowateule kama yamkini, inawezekana pia. Haiwezekani, kwa sababu haiwezekani, wao wameteuliwa. Unaona sema, lakini yeye alisema watu wa mafuta. Unaona Kristo maana yake ni mti wa mafuta, lakini hao walikuwa ni wapinga, walikuwa wametiwa mafuta, lakini ni wapinga dhidi ya Kristo katika mafundisho yao. Sasa wao wangeweza kufanya jambo lolote ambalo hao wengine wangefanya sasa kumbuka, wewe uko kwenye duara lenye sehemu tatu, bali wewe ni mtu mmoja, kama vile Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Duara lenye sehemu tatu, lakini ni nafsi moja, sifa tatu za Mungu, yeye yule ubaba, ofisi tatu, kama ubaba, uwana na Roho Mtakatifu nawe ni mwili, roho na nafsi. Sasa mwili wa nje una milango mitano ya kuingilia ndani kuwasiliana na makazi yako ya duniani: kuona, kuonja, kugusa, kunusa na kusikia. Ile ya ndani ambayo ni roho, ina hisi tano, dhamira na upendo na kadhalika, lakini ndani yake nafsi ina kitu kimoja. Hapo ndipo unapoishi wewe. Roho no, anaweza kuja hapa na kukupaka mafuta ufanye mambo fulani na unayafanya, lakini jambo hilo halimaanishi ya kwamba umeokolewa. Wazia jambo hilo, Kayafa Shad alitabiri, Yuda alitoa pepo. Unaona, roho alimtia mafuta. Mvua hii huwanyea wenye haki na wasio haki. Magugu yanaweza kufurahi pamoja na ngano, lakini ni kile kilicho kwenye kiini chake hapo ndipo ambapo ninyi wenye bongo mnapoweza kukubali jambo kiakili na kusema ndio, hakika hilo linaonekana sawa, ninaamini jambo hilo, hilo bado halifai kitu la Bwana. Na roho kweli anaweza kushuhudia jambo hilo na bado lisiwe hivyo, kwa kuwa kama nafsi hiyo haijatoka kwa Mungu, inaweza kufanya maigizo yote huku nje, lakini haiwezi kuwa halisi. Unaweza kuigiza kuponywa, unaweza kujifanya kama umeponywa, unaweza kujifanya kama kwamba umeupokea. Wakristo wanaweza kujifanya kana kwamba wao ni Wakristo, na waigize na wafanye jambo hilo vizuri sana, bali hilo halimaanishi ya kwamba wameokolewa. Hiyo ni kweli kabisa. Unaona, Roho anaweza kuwa hapo, Roho halisi wa kweli, Roho Mtakatifu anaweza kukutia mafuta, hilo bado halimaanishi umeokolewa. Ni hiyo nafsi ya ndani isiyoweza kufa ina uzima wa milele daima, ilikuwa ni uzima wa milele unaona inatoka kwa Mungu, inaenda kwa Mungu. Ni nafsi. Sasa angalia hilo, alina budi kuwa tano e m a n e nje roho, j a s u s Yesu upande wa ndani y o u wewe. Unaona, hivyo ndivyo ambavyo nikisimama hapa nikiwaangalia, simjui hata mmoja wenu. Roho anaweza kunipaka mafuta ingali sijui hata mmoja wenu, lakini wakati hiyo ndani ya ndani inapofunguka, huyo ni Mungu. Hapo ndipo huku nje unavyoweza kuhoji say. Hebu mchukue mtu aseme well, you know, unajua, na najua sipaswi kufanya uzinzi, lakini unajua, ndipo roho ananiambia sipaswi kufanya uzinzi, lakini unaona, kule ndani kabisa ungali kuna kile kitu mle ndani, unaona, kwa namna fulani kitatawala na afadhali ukichunguze, lakini wakati kinapoongozwa kutoka ndani kina vitupa hivyo vingine vyote pamoja. Hiyo ndio nguzo ya kuongozea, huo ndio mnara wa kuongozea kule ndani ya ndani, ya ndani. Nafsi huongoza roho. Roho inaongoza mwili. Kwa hiyo kupakwa chokaa kwa chokaa kwa nje hakubadilishi chochote. Hao watu wa kidini kule nyuma ambao Paulo aliwaita kuta zilizopakwa chokaa na kadhalika, walikuwa kwa nje kwa kila namna, nini, mwamini, nao walikuwa na unabii kati yao na chochote kile, ila kule ndani ya ndani ile nafsi isiyoamini hiyo ndio sababu nasema, watu wanaweza kurukaruka na kunena kwa lugha, watu wanaweza kupaaza sauti, kuweka mikono yao juu ya wagonjwa na kuwaponya wagonjwa na kadhalika, kwa imani. Mambo haya yote makubwa pale kwa Roho, hata hivyo wapotee watiwa mafuta. Angalia, Yesu amesema, amini tu, kwa kuwa mambo yote yanawezekana kwa hao waaminio. Imani na matendo ni mume na mke vinafanya si kazi pamoja mume hufanya kazi pamoja na mkewe, mke na mumewe wanatambulishana. Kama vile mtu akisema ameoa, na hata hivyo hawezi kuonyesha wala kuthibitisha ya kwamba ana mke, unatilia shaka dai lake. Unaona, fulani alisema nimeoa. Yuko wapi mke wako? lo lo, si. sijui kuhusu jambo hilo. Unaona, unaona, kwa namna fulani itakuwa ni vigumu kwangu kumwamini. Ninasema sema yuko wapi mkeo? sijui, sijui. sitaamini jambo hilo kwa hiyo I unaona have kama una faith, kile unachosema kwamba unacho nina imani, utanionyeshaje kwamba una imani kwa matendo yako? Unaona, nimeoa. Unajuaje umeoa? Huyu ndiye mke wangu. Unaona haya. Basi nimeolewa, huyu ndiye mume wangu. Nimeponywa. Unajuaje? Matendo yangu okay, yanaonyesha imani yangu. Unaona see? unaona Now, sasa kile kile unachozungumzia imani yako, ndicho kitu Mungu anachoona ndani yako. Matendo yako ndio watu wengine wanayoona ndani yako. Hiyo ndio tofauti kati ya Yakobo na Paulo hapa wakielezea juu ya Ibrahimu. Wao hawakuhitilafiana hata kidogo, watu walikuwa sawa, wameungana. So hivyo hivyo na imani isiyoonyesha matendo, mtu yeyote ana haki ya kushuku ushuhuda wako. Sasa mmeyasikia hayo, kabla hatujaanza mstari wa maombi, kama imani yako haizai kazi kwa matendo yake huwezi kumfanya mtu yeyote aamini ya kwamba umeponywa. Unasema sema sijui, unaona mbona, naam, hakika nina imani yote iliyopo duniani. Huna, kwa sababu kama unayo una imani, basi matendo yameolewa na imani. Hao ni mume na mke, mmoja mmoja humtambulisha huyo mwingine. Hebu tufikirie juu ya Ibrahimu kwa dakika chache tu. Ibrahimu aliweka huo muungano mtakatifu katika ukamilifu. Unaona, alileta kitu chochote pamoja. Aliviita vitu vilivyo kinyume cha imani Pope yake kana kwamba havikuwapo, na akatumia kanuni ile ile. Naweza kuwazia baada ya kama miaka ishirini mtu fulani alipitia kule na kusema ati baba wa mataifa <laughs> Abrahamu, you uli Abraham ulisema, ati ulisema jina lako lilikuwa ni Ibrahimu ambalo maana yake ni baba wa mataifa Abraham. Hivi una watoto wangapi sasa Abraham. Hivi Ibrahimu, unaona hilo halikumfanya asite sita hata kidogo, alisema haku sita sita kwenye neno la Mungu kwa kutokuamini. Aliendelea kujiandaa moja kwa moja, atayarisha vijiatu vya mtoto na vitundu na vitundu na kila kitu, yeye atazaa mtoto hivyo tu. Hata Sara alisema, utapata mtoto, lakini hebu nikwambie jinsi tutakavyo kunipata tajiri sasa, mjakazi wangu nitakupa wewe maana mitala ilikuwa halali wakati huo, naye atazaa mwana the nami nitamchukua mtoto huyo, mtoto huyo. You, you la, so, listen, that, that, lakini Ibrahimu hakuamini jambo hilo la asingefanya hivyo, lakini Sara alivuviwa kufanya jambo hilo, kwa hivyo Mungu akamwambia Ibrahimu endelea na umsikilize, lakini yeye akasema hata hivyo, hivi sivyo nilivyo kuahidi, hivi sivyo nilivyo kuahidi. Sasa angalia aliita chochote kwamba ni kinyume, mwili wake umekufa wakati huo na tumbo la uzazi la Sara vile vile. Sasa yeye ali mwenye umri wa miaka mia moja. Sara alikuwa na umri wa miaka tisini Sasa angalia kufa kwa tumbo la uzazi la Sara ama kufa kwa mwili wake yeye hata hakukuingizwa mawazoni sikilizeni haya kwa maana ahadi ile ya kwamba atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa Ibrahimu na uzao wake si kwa sheria bali kwa haki aliyohesabiwa kwa imani maana ikiwa wale wa sheria wale wa sheria ndiyo warithi, imani imenini, imekuwa bure, na ahadi imebatilika, kwa sababu sheria ndiyo ifanyayo hasira. Maana mahali pasipo kuwapo sheria hapana kosa. Silizeni hili sasa, naye aliamini yasiyoweza kutarajiwa, yasiyoweza kutarajiwa, matumaini yote yalikuwa yamekwisha no. Kila wakati kidogo ninapoanza kujisikia kuhuzunika kidogo, huu ndio mlango ninaoufungua Warumi nne. Unaona kama ilivyoandikwa, nimekuweka kuwa baba wa mataifa mbele zake yeye ya aliyemwamini, yaani Mungu mwenye kuwahuisha wafu aliyeita yale yasiyokuwako kana kwamba yamekuwako. Mungu alisema hivyo, unaona. Naye aliamini kwa kutarajia yasiyoweza kutarajiwa, ili apate kuwa baba wa mataifa kama ilivyonenwa, hivyo utakavyokuwa uzao wako. Sasa sikilizeni aya ya kumi na tisa. Yeye, yeah, asiyekuwa dhaifu wa imani, hakufikiri hali ya mwili wake uliokuwa umekwisha kufa akiwa amekwisha kupata umri kama miaka mia, wala hali ya kufa ya tumbo lake Sara. Lakini akiiona ahadi ya Mungu, hakusita kwa kutokuamini, bali alitiwa nguvu kwa imani, akimtukuza Mungu. Kwenye umri wa miaka mia moja, angalia mwili wake sasa, ukisha kufa uanaume wake na tumbo la Sara limekufa, ni yeah, nini? hata hilo halikufikiriwa wakati ilipofunuliwa kwake danda hicho hakifikiriwi wewe umelemaa, ama chochote kile ulicho, hilo halifikiriwi. Kiti cha magurudumu hakifikiriwi, kwa ajili ya huyo mvulana mdogo, huenda ikawa amepooza, chochote kile alicho, sijui, hilo halifikiriwi, hata usiliwazie. Lakini daktari alisema hata kuja hapa, kamwe. Daktari alisema hata kuja, kamwe, hilo hata halifikiriwi. Sema angalia, mimi ni mzee, ninafikia kwenye umri wa makamu, hata sifikiriwi. Na sisi tu watoto wa Ibrahimu, haleluya! si kama alivyokuwa Isaka is lakini si mzao wake wa kifalme atikia kwa Yesu Kristo, kwa imani aliyokuwa nayo Abraham. mzao wa Ibrahimu ukitokea katika siku za mwisho kung'aa kama nyota Abraham. Watoto wa Ibrahimu hakufikiria hali ya mwili wake uliokuwa umekwisha kufa wala hata hakufikiria hata alikutiliwa shaka iwapo Mungu atafanya hivyo ama hatafanya. Mungu alisema atafanya hivyo kwa nini ilifunuliwa kwako hiyo right? ni kweli wakati inapofunuliwa kwako, wakati kweli jambo fulani huwezi kulifanya litimie, halina budi kufunuliwa kwako, ndipo hata hufikirii jambo lingine lolote. Jinsi isivyowezekana kufikiria yale daktari aliyosema, tiu yale mama aliyosema, yale baba aliyosema, yale mhubiri aliyosema, yale mtu mwingine yote aliyosema, unafikiria tu yale Mungu aliyosema. Hakufikiria hali ya mwili wake uliokuwa sasa umekwisha kufa wala hali ya kufa ya tumbo lake Sara hata halikufikiriwa. Lo, jamani, hilo linanitikisa tu, hili uliokufa, wala hali ya kufa ya Sara tumbo lake hata havikufikiriwa. Hakuna hali zitakazofikiriwa wakati imani inapopata ardhi ya kuzalia, wakati jeni zazi kutoka kwa mwanamume inapopata yai katika mwanamke, na wote wawili wana uwezo wa kuzaa. jambo fulani litatukia Haleluya. Daktari anaweza kusema utazaa mtoto, inaweza kuthibitika ya kwamba jeni zako zimekupwa mwilini mwako, mayai yai yake kamwe hayatarutubika. Lakini hebu hilo yai ni lililorutubika, hebu ngoja seli zazi hiyo ijinyonge nyonge kuenda kwenye, kwenye yai hilo. Wakati mmoja, angalia litakalotupia mscana huyo mdogo, ama msichana huyo mdogo anajitokeza jukwani. Kwa nini? Imani imepata ardhi yake ya kuzalia, matendo yanaingia kazini, seli juu ya seli, na huyu hapa, huyo jamaa mdogo anakuja. Amina. Mungu turehemu. E Mungu, laiti tungalikuwa Wakristo hodari kama ambavyo tungepaswa kuwa, laiti tungalikuwa wanaume na wanawake ambao wangeweza kuliamini neno la Mungu. Huwezi kufanya hivyo mpaka litakapofunuliwa kwako. Sina budi kuharakisha. The holy faith of God, angalia imani takatifu ya Mungu iliunganishwa na matendo matakatifu ya nabii wake. Remember, God's holy faith was, kumbuka imani takatifu ya Mungu ilifunuliwa kwa Ibrahimu, yee aliipokea, na kwa njia hiyo akaanza na matendo yake matakatifu, kwa kuamini ile mbegu ya ahadi ilikuwa na the mahali pa kukulia Vipi kama alisema Ibrahimu, vema unajua Sara, hata hivyo imekuwa ni miaka ishirini na mitano tangu Mungu alipofanya ahadi hiyo ah, kama jambo fulani lingetukia. Unaona, lakini halingetukia. Mungu alijua halingetukia. Vipi kama Bikira Mariamu angalisema, vema, sasa ngoja kidogo, ati ati Bikira azae? Vema, watanifukuza kanisani mwangu kama nikiingia na kusema kitu kama hicho. Sasa yeye angaliwazia mawazo hayo. kama ifika, ilikuwa ni kwa ajili ya tuta hilo lililokuwa limeandaliwa. wakati nabii na huyo aliposema Bikira atachukua mimba hilo lilikwisha. Unaona, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. kama tuta baby lipo hapo. Wakati neno hilo linapoangukia pale, litashika hakuna kitu kinachoweza kulizuia. Sasa, upesi tunapomalizia, naona ile mbegu ilikuwa na mahali pa kujificha. Mungu alijua jambo hilo, la sivyo asingalimpa Ibrahimu ahadi hiyo. Sasa sikilizeni kwa makini God sana know. Sasa Mungu alijua mahali ahadi hiyo ilipokuwa inaelekea hata haku mwita Ibrahimu mpaka alipokuwa na umri wa miaka sabini na mitano, lakini yeye alikuwa mtumishi wake aliyechaguliwa tangu mwanzo na sara vivyo hivyo. Angalia, kumbuka, no hakuwana Biblia ya kusoma. Mambo hayakuwa rahisi kwake kama yalivyo kwetu leo kusoma neno lake na kuona wale wengine waliolikubali. Remember, Kubukeni, ye alilipata tu kwa ufunuo na hilo ndilo jambo halisi vile vile kama ilivyokuwa kwa Yusufu katika mwanzo, hapakuwa na Biblia keni Musa. Well, aliandika Mwanzo, Kutoka, mambo ya Walawi na Kumbukumbu la Torati. Hakuna hata mmojawapo wa hao watu pale aliyekuwa na Biblia yoyote ya kusoma mpaka baada ya Musa hiyo ni kweli. Wako na Biblia tulio nayo ya kutusaidia katika hali yetu ya ulemavu. Walikuwa watu wa jasiri ambao ilifunuliwa kwao na Mungu, na wakasimama papo hapo, hakuna kitu kilichowatikisa. Sasa unafikiri kwamba tungali tunaweza kuwa na imani hiyo jasiri kama ikifunuliwa kwako? Samahani kwa, kwa tamshi hili ama ushuhuda, wakati huo kabla tu ya kufunga, inakumbuka ya kwamba hapa kwenye Twin City nafikiri ndugu Brown Abraham na hao wengine walikuwa pamoja nami, nami nilikuwa nikizungumza juu ya maisha ya Yusufu katika Biblia, nami na nikaisoma Biblia hiyo. Kulikuwa na mtu mmoja humo ambaye hana lawama yoyote. Ibrahimu, Isaka, Yakobo na hao wengine wote walikuwa na lawama know, lakini si Yusufu. Ni mtu wa jinsi gani? Mtu mkamilifu, mfano mkamilifu wa Kristo. Niliposoma hayo nilianza tu kulia siku moja katika chumba changu kidogo cha hoteli. Nami nikaingia kwenye chumba cha ndani mahali nilipotundika nguo zangu, nikafunga mlango na nikasema, Mungu, ninataka kukushukuru kwa ajili ya mtu kama Yusufu, mtu ambaye siku moja aliishi duniani, mtu mwenye mwili kama nilivyo mimi, mtu ambaye angeweza kukuamini wewe na kulichukua neno lako. Alichukiwa na ndugu zake, angeweza kujizuia kwa wa kiroho. Aliona ono, aliweza kufasiri ndoto Watu walimchukia kwa ajili ya jambo hilo. Hangeweza kujizuia kwa jambo hilo, hivyo ndivyo tu alivyokuwa. Unaona, wengine hawakuwa hivyo, walipaswa kumpenda, lakini badala ya kufanya hivyo, wakati alipowaambia watu wengine mambo dhidi yao, o no, wao wanasema huyu hapa, yule mwotaji anakuja. Unaona, na wakamchukia bila sababu. Nikasema, kwa nini wakafanya jambo hilo? Unaona, na hata hivyo mtu huyo hakusogea, alisimama papo hapo. Unaona, nikasema, asante Bwana. Ee Mungu, nakushukuru kwa ajili ya mtu kama huyo na papo hapo Roho Mtakatifu akanifunulia kasema, utampata mtoto mwanamume, nawe utamwita jina lake Joseph. Amka kutoka hapo na kumshukuru Bwana. Beki anayeketi pale nyuma alikuwa ndio tu azaliwe, yapata nini, alikuwa na umri wa mwaka mmoja hivi. Alizaliwa kwa kupasuliwa. Familia ya mke wangu kawaida yao ni kupasuliwa. Kwa maana hawafunguki kama impasavyo. Mwanamke mifupa yao ni migumu kama ya mwanaume, naye ilibidi atolewe kwa mama kwa kupasuliwa. Ndipo daktari akaniambia akasema, Ndugu Branham, kamwe usizae mtoto mwingine na mwanamke huyu, kasema Tumbo lake la uzazi ni jembamba kama puto. Akasema afadhali uniruhusu nifunge mirija hiyo. Kasema, la, isingeweza usikwazie juu ya kulifanya jambo hilo. Daktari akasema, vema, utanini hapaswi kuzaa mtoto mwingine, kasema, utamwangamiza, kasema, atakufa. Kasema, hapo tulikuwa na wakati mgumu sana kule. Kasema, hebu nini, tu aliponea chupuchupu. Ndipo basi Bwana akaniambia nitapata mtoto mwanamume, jina lake litaitwa Joseph. Siku sikuhofu jambo hilo kamwe. Ninyi nyote, wengi wenu mnakumbuka, nienda kila mahali nikitangaza nitapata mtoto jina lake litakuwa Joseph. Ni wangapi wanakumbuka jambo hilo? Hakika kila mahali kote nchini, kila mahali nikiwaambia watu nitapata mtoto jina lake litakuwa Joseph. Ni kama vile tu ile mtoto mdogo alivyofufuliwa huko Finland kutoka kwa wafu. Jack alikuwa pale pale wakati hilo lilipotukia. Niliwaambia miaka miwili ama mitatu kabla halijatukia utakuwa na mdana mdogo, jinsi atakavyokuwa amevalia, mahali atakapokuwa amelala. Mungu alisema hivyo. Litakuwaje? Sijui. Lakini nilifunua kwangu ya kwamba lingetendeka, nilifunuliwa kwangu, nilikuwa naenda Arizona, Arizona, na huko ningekutana na malaika yeah, saba, na wangeniambia na ujumbe nitakaohubiri. Na huo ulikuwa ni ile mihuri saba ilitukia. Wangapi anakumbuka nikisema jambo hilo na kadhalika, nitazunguzia jambo hilo na lilitimia, magazeti chochote kile yaliipiga picha Life, hiyo nuru huko hewani he, hata hawawezi kuifahamu hata sasa. Hiyo hapo. Nakumbuka nikimwita ndugu Jack, na kumuuliza juu ya jambo hilo, Kristo atakuwa amesimama pale, naye ndugu Jack akasema hilo ni katika umbo lake la utukufu. Unaona, napenda ndugu Jack, ni mmoja wa wanatheolojia the the hodari sana, I ni wajuao, lakini singeweza tu kukubaliana nalo kabisa. Nilikuwa nimesimama pale, nikasema, no, Bwana, ni vipi hili? Huyo hapa ni kijana mwanamume, nikasema, mwenye nywele kama sufu, naye akasema, je, ana wigi? Angalia katika kitabu kabla halijatukia kamwe. Nilisema hivyo, na siku hiyo wakati jambo hilo lilipotukia, nilipaa juu. Ndipo ukiigeuza hiyo picha upande, kama una gazeti la Luke ama gazeti la Life, igeuze upande, hiyo hapo, barabara kabisa, kichwa cha Kristo aliyechorwa na Hofman akiangalia moja kwa moja chini mahali nilipokuwa nimesimama. Hiyo hapo gazetini, wangapi waliopata kuiona? Bila shaka wote mmeiona hapo, akiangalia moja kwa moja nyuma, anathibitisha kabisa ya kwamba huo ufunuo ulikuwa ni wa kweli. Kwa nini ana wigi? Mbona mahakimu wa kale wa Kiingereza mahakimu wa Kiyahudi walikuwa wakivaa wigi, tagari wanafanya hivyo huko Uingereza, wakati yeye, hiyo ni mamlaka kuu, yeye huvaa wigi, na hiyo ilimwonyesha yeye amesimama pale, ametiwa wigi na mabao ya malaika jeni, ni alfa na omega, jeni ni hakimu mkuu, wala hakuna mwingine ila yeye. Yeye anaonekana mithili ya alfa na omega. And naye huyo hapo kijana mwanamume hajapita umri wa miaka thelathini amevaa wigi nyeupe ikionyesha ya kwamba, je, alikuwa ni Mwenyezi Mungu Baba ameweka hukumu yote mikononi mwa mwana. Haleluya! Ufunuo haukosei kamwe, na habari zake hata hivyo, hata usikike namna gani, unaambatana moja kwa moja na neno. Sasa kumbuka, miaka minne baadaye mke wangu ukiwa, tutapata mtoto. Kila mtu alisema, je, huyo anayekuja ni Joseph, Yes, nikasema nadhani ndiye sijui, lakini nitampata Joseph born. mtoto alipozaliwa alikuwa ni Sara. Ndipo mtu fulani akanipigia simu akanibihaki papo hapo akasema, unajua nini ulimaanisha Josephine. mtu huyo alikufa, mtu huyo alikufa, akasema bwana, akasema Mungu aliniambia nitapata mwana nami nitamwita jina lake Joseph Ikitokea watu watatu walioacha kanisa fulani la kimadhehebu wakaja kwenye kanisa letu na wakanisikia nikisema hivyo, wakati Sara alipozaliwa, wakasema tunaona yeye ni nabii wa uongo. Kasema hojeni kidogo, enyi mabibi. Sema kamwe kwamba ni lini, wala Mungu hakusema ni lini. Ye aliniambia utapata, hata nini alimwambia Ibrahimu, ninyi mtampata Isaac. Lakini Ishmaeli alizaliwa katikati ya wakati huo, bali hilo halikulibatilisha Nikasema, Mungu alisema nitampata mvulana huyu hata muita jina lake Joseph. Daktari, akasema mtoto alipokuja akasema, kasisi itafunga mirija hiyo. Sasa nasema mimi, nasema usifanye hivyo nikasema akasema, sema, huenda ukaoa tena na ukampata mvulana huyo. Bado nikasema nitampata kwake. Mungu alisema hivyo, singeweza kusoma hilo katika Biblia, lakini nilikuwa nimeandikwa moyoni mwangu kwa ufunuo, kwa, kwa imani Mungu alisema hivyo. Sikutaka sita katika ahadi ya Mungu kwa kutokuamini baadhi yao. So alisema ulimaanisha Josephine, nikasema nilimaanisha Joseph. Akai alisema hawezi kuzaa mtoto mwingine, kasema atazaa mtoto mwingine miaka minne ikapita, hatimaye akawa mja mzito tena. Halafu mwanamke fulani, nabii wa uongo ulioenezwa kote nchini, aliandika maneno akasema, sasa Meda atakufa kipindi hiki, kwa maana nilitumwa kumwongoza Bil, na ukasema ya kwamba yeye yeah, hata nisikiliza hati kwa sababu mimi ni mwanamke na Mungu atamfatiliza sasa kwa kumuua mkewe. Nikasema Mungu alimtuma Yesu Kristo kuniongoza, unaona nami nikasema mimi ninaongozwa na Roho. Maskini Meda ananesi, na alikuwa ameponywa kule kwenye mikutano. Nyote mnamjua Bibi Morgan, na ni mmoja wa manesi wa Mayo akiwa mahututi sana, sema yeye yuko kwenye kumbukumbu kwamba ameshakufa kama miaka ishirini iliyopita kwa kansa ya sarcoma huko Louisville, hapo hapo kwenye kumbukumbu za hospitali ya Kibaptisti. Yeye anafanya ukunga huko huko Jeffersonville hospitalini. Sasa amekuwa huko kwa miaka hii yote, maana Mungu alisema ataishi na kwa hiyo Neda so, alimpenda baadhi akasema, nataka maji ambatane or... nami Bill, sijisikii kwenda hospitalini said, nikasema, usifanye nini, tunampenda maji, lakini maji siye Mungu wetu, maji ni dada yetu. Nami nikaenda problem. moja kwa moja huko Greensmill amenitibua so sana it, bila shaka ninampenda aenda huko Greensmill, naye akasema Bill, Bil, unafikiri nitakufa nami nikasema, sijui lakini huyo mtoto atazaliwa hata hivyo utamzaa Joseph. Akasema, ni huyu. Nikasema, Sijui mpenzi, siwezi kusema, lakini Mungu alisema atamzaa Joseph na tutampata Joseph kijali chochote. Tunasema nini? Tutampata Joseph kwa maana Mungu yeye yule ambaye ameniambia funuo hizi zote aliniambia jambo hilo. Yeye hakushindwa katika hayo mengine, wala hatashindwa katika huo nikapanda kwenda kwenye huo mtambo kuomba. Ndipo nikaanza kuelekea huko, hiyo hapo ile nuru imening'inia katikati ya miti miwili, kasema rudi kwenye neno lako, kwenye kile kitabu. Nikarudi kwenye Biblia na hiyo ilikuwa kwenye gari langu, na nilipofanya hivyo, upepo ulikuwa umeifunua mahali pale ambapo Nathani alikuwa ameketi na Daudi, alisema nenda ukamwambia mtumishi wangu Daudi, nilimtoa katika hilo zizi la kondoo, toka katika kuwalisha hao kondoo wachache wa baba yake, nami na nikamfanyia jina kuu, kama mtu mkuu, si ni nini yote jina lililokuwa mtu yote, lakini kama tu mtu mkuu, kamwe sikumfanya Billy Graham, lakini nini, nilimpa jina. Unajua, nasema nimefanya jambo hilo, lakini nasema siwezi kumwacha anijengee hekalu, lakini mwanawe, mwanawe na mara tu niliposema wanawe ndio right. Oh, jamani, hilo hapo nikasema, Joseph, hiyo ni kweli right. Nikaenda nyumbani like moja like kwa moja, na huyo hapo, maskini jamaa huyo mkubwa sana, mama maskini, mvulana mkubwa ni vigumu kwake kutembea, akapitia uwanjani, kimbia kumkumbatia na kusema, mpenzi Joseph yuaja, Joseph yuko njiani, kila mtu anajua. Wa wanaopasuliwa huwezi kumwacha mtoto mchanga adondoke. Kwa mtoto alidondoka, maji yakavuja, mengine yote kesho. Yake asubuhi saa moja kaenda hospitalini, daktari akasema jamani, kambusu kwa heri. Nikasema, mpenzi, haitachukua muda mrefu, Joseph atakuwa hapa moja kwa moja. Akapanda vipandio namna hiyo kwenye meza ya upasuaji, na muda kachache chache nesi akachukua, kaja akasema, mama, akasema, umepata mvulana mzuri mwenye ratili saba Wakiatatu nasema Joseph mwanangu, karibu. Naam bwana. Kwa nini? Kwa nini? Kitu gani? Haikuandikwa katika Biblia kwamba hilo lingetukia ni Mungu yeye yule wa Biblia aliyemfunulia Ibrahimu jambo hilo? Hatukufikiria hali ya kufa kwa tumbo lake kutowezekana kwake. Usitasiti katika ahadi ya Mungu kwa kutokuamini, lakini unampa Mungu sifa, unajua ya kwamba halina budi kutukia. Mjali daktari anasema nini, kila kitu kinginecho kitakuja kwa njia ya kila namna. Lakini usiamini jambo hilo, ni uongo wa ibilisi. Naam bwana, kweli imani inaenda kila mahali pamoja na matendo kuumba hiyo ahadi. Hebu tuharakishe ni sawa sawa kabisa na vile ilivyosema kahaba Rahabu. Yakobo alisema alihesabiwa haki kwa matendo, lakini ni kwa nini? Imani yake alisema inasikia ya kwamba Mungu yupo pamoja nanyi. Hakutaka kuona jinsi Yoshua alivyochana nywele zake ama jinsi alivyovaa nguo zake. Alisema inasikia ya kwamba Mungu yupo pamoja nanyi. Hilo ndilo tu lililokuwa linahitajika, akajitayarisha kama vile tu ono la kweli. Leo ninafunga tu sasa hivi, maono ya kweli kutoka kwa Mungu. Leo ni neno lililoahidiwa kwa ajili ya siku hii Unasema maono haya ndugu Branham unayapata that? hayo wapi? <coughs> Watu wanajikwaa kwenye jambo hilo. Je, hivi Matendo mbili kumi na saba haikusema itakuwa katika siku za mwisho ya kwamba vijana wenu wanaume wataona maono, wanaume wataona maono, wazee wenu wataota ndoto? Hiyo si ni kweli? Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema. Vema, sasa kama jambo hilo ni kweli, pia angalia Malaki mlango wa nne na uone kama hili halijaahidiwa leo. Unawezaji kuwa na imani katika jambo hilo? Biblia ilisema hivyo. Biblia sasa chukua Luka 17:30 na uisome. Yesu alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Kama tu ilivyokuwa Sodoma. Sasa angalia hali ya ulimwengu siku hizi. Walawiti, angalia yule Billy Graham na Oral Roberts, au mashahidi wawili chini kule wakishuhudia makanisa ya kimadhehebu mmoja kwa Methodisti wa Baptisti na Presbiteri, huyo mwingine kwa Wapentekose huyu yule na yule mwingine. Lakini kumbukeni, Ibrahimu hapa Sodoma alikuwa tayari ameitwa atoke na kuna mmoja aliyebaki na kuzungumza naye na, na, na, na yule aliyebaki na kuzungumza naye alimwonyesha yeye ishara akiwa amempa kisogo. Alisema Sara atampata mtoto ambaye alikuwa amemngojea. Amina, akiwa amempa kisogo naye akamwita huyo Mungu Elohimu. Sasa hilo linatimia leo kwa sababu tuna imani, nami najua hili ni la Mungu. Ni kwa sababu hili na maandiko mengine yanaelekeza kwenye saa hii. Ufunuo kumi ilisema ya kwamba katika wakati wa ujumbe wa malaika wa saba atakapoanza kutangaza ujumbe wake si katika ibada za kuponya lakini ni ule ujumbe unaofuata ibada ya uponyaji. Yesu alitoka akaenda kuhubiri, alisema aliwaponya wagonjwa na kila kitu. No, huyo nabii kijana, nabii huyo, yeye ni mtu mashuhuri, tunamtaka kanisani mwetu. Lakini siku moja yeye alisimama akasema mimi na ya baba yangu ni mmoja. Oh jamani, hawakumtaka tena. Naam, nao sipo ula mwili wa mwana wa Adamu na kuinywa damu yake. Yeye hakuelezea jambo hilo. Kasema, msipo ula mwili wa mwana wa Adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu. Mbona nawazia, baadhi ya madaktari na manesi walisema mtu huyu ni kizuu kifyonza damu anajaribu kutufanya tunywe damu yake. Naona hawakufahamu jambo hilo. Je, alijua hayo? Lakini hao wanafunzi huenda hawangeweza kueleza jambo hilo, lakini waliketi pale na kuliamini hata hivyo. Amina. Ah, kwa maana ilifunuliwa kwao Naam Bwana, walijua jambo hilo. Maandiko yalikuwa yamelitangaza. Ningeweza kuulizwa basi hili kama mngesema, kwa nini una imani ya kuamini maono haya, wakati, wakati kuna kuiga kwingi sana kunakoendelea? Nitazungumzia jambo fulani dogo kali kwa muda kidogo tu. Sasa wakati kuna kuiga kwingi sana kwa uongo hapa, kumbuka ndugu yangu, wamenenwa pia ya kwamba watakuwapo hapa wakati huu. Hiyo ni kweli kabisa kama tu ilivyokuwa katika wakati wa Musa. Musa alishika akaenda kufanya kazi za Mungu mbele ya watu, na kulikuwa na Yambre na Yane waliokuwa wamesimama pale. Lakini ni nani aliyekuwa wa kwanza kufanya jambo hilo? Kwa hiyo hao wengine walikuwa ni waigaji, maana ilibidi kuwe na waasili kwanza, wao wapate kumwigiza. Kama hao walikuwa ndio waasili uhum. La, sisi hatujapotea, si unajua mahali tulipo. Unaona, unaona, kwa maandiko na kwa ufunuo wa Mungu, siyo ndio sababu ungali unasimama. Mbona mtu huyu yeye anaona maono na kadhalika, anafanya hivi, anazurura na mke wa mtu. Huyu yeye anaamini katika katika miungu watatu na mambo haya yote, hilo haliumbishi hata kidogo. Na hiki hapa kitu kimoja wasichoweza kuigiza, ile neno Angalia, wanaweza kuwa na mambo yote haya, wanaweza kunena kwa lugha, wanaweza kupiga makelele, kucheza katika roho, na bado wawe ni pepo. Aha, hiyo ni kweli, hiyo ni kweli. Lakini neno hili huwapima. Unaona, hiyo ni kweli kabisa. Hapa ndipo linapofikia kama vile Musa na Yambre. Basi kumbukeni, yeye alisema kama vile Yambre na Yane walivyompinga Musa, katika siku za mwisho hawa igaji hawa watainuka katika nchi tena. Yeye yeye alisema jambo hilo vema. Tunao lakini hilo halikumyumbisha Musa wakati Musa alipogeuka na kutenda muujiza katika jina la Bwana na hapo, walisimama hawa igaji wakafanya jambo lile lile. Hilo halikumzuia aseme vema, afadhali niache na niondoke kwenye huduma. Alikaa papo hapo, kwa kwa sababu gani? ilifunuliwa kwake. Haleluya! yeye alijua kwa neno la Mungu alijua ya kwamba kwa mba kwa mba neno hatimaye lingewafichua. Alijua ungekuja wakati neno lingejidhihirisha lenyewe, nao wasingeweza kuendelea mbele zaidi. Vivyo so hivyo, nimejua jambo hili miaka hii yote, unaona right. hiyo ni kweli ya kwamba wakati huo ungekuja. Wakati muujiza wote ambao Mungu anatuma muujiza halisi, daima kuna badiliko katika mfumo huo wote kama Mungu akituma kitu fulani kanisani na ule mfumo wa kale haujabadilishwa, ye alituma kitu hicho bure. Wakati ujumbe unapotangazwa kwa ishara na maajabu, kuna ujumbe unaofuata. Wakati Yesu alipotoka akaenda akiwaponya wagonjwa, ndipo ujumbe wake ulikuja. Mimi na baba yangu ni mmoja, mimi ndiye. Unaona, unaona, wao wao hawakuamini jambo hilo, waliamini miujiza yake. Nasema kama hamwezi kuniamini mimi, aminini hiyo miujiza, kwa maana imewashuhudia mimi ni nani. O jamani, utukufu ni nani aliyekuwa wa kwanza? Musa. Ndipo wakamwigiza, lakini zile kweli kuu zinabakia vile vile, kati ya kweli na uongo. Wao hawawezi kukubali ujumbe, hawawezi kukubali ujumbe ambao haujagoshiwa kutoka kwenye neno la Mungu. Vitali Yuda angaliweza kufanya kila namna ya ishara na maajabu, lakini ilipofikia kumpokea Roho Mtakatifu kwenye siku ya Pentekoste, alionyesha rangi zake. Huyo ibilisi anaweza kuja moja kwa moja na kuiga, kufikia kwenye kitu chenyewe kabisa, mpaka inafikia kwenye neno hili, bali hawezi kuchukua hilo neno lote. Anaweza kulileta lote labda, mpaka kwenye kubakiza neno moja, kama vile Hawa alivyofanya, ibilisi alivyomfanyia Hawa, lakini hawezi kulivuka lote kwa sababu nini pekee kitu chote kizima ni mwili wa Kristo unaona neno sasa wala hawange nini hawangeweza hawawezi kuchukua ujumbe sasa wala kina yambre na yane hawangeweza kuchukua ujumbe wa Musa hawangeweza kuchukua kazi zao za kuigiza zilifichuliwa kwa maana hawakuweza kupata neno la Mungu lililothibitishwa na nabii wake aliyetiwa mafuta unaona Wow. Were... hawangeweza kuwapata Israeli watoke pamoja nao. Kwa nini? Walikuwa watoto wachanga wa madhehebu ya Kimisri, hawangeweza kulifuata neno hilo. Kama wangelilifuata, ingewabidi kuondoka Misri, na ili mambo yote yalikuwa mazuri kwao, nao hawangeweza kuondoka, ingawa wangeweza kuiga zile kazi na kufanya yale Musa aliyofanya, lakini upumbavu wao ulifanywa dhahiri ilipofikia wakati wa kuondoka huku Mungu kweli akaimiminia kweli, kweli, kweli, juu yao, ndivyo, ndivyo, ndivyo, sasa wanaweza kufanya kila namna ya maigizo ya uongo na kadhalika. Hilo halifanyi kitu, ila kulikuza tu jambo lililo la kweli, na mtoto yeyote anayamini anajua jambo hilo ni kweli. Aha. Hapa unaona dhahiri basi kazi za upumbavu wao wa kuigiza kwao, kama ni nini. yako kama kazi zako ni neno la kweli, na zinathibitishwa nalo kwa imani yako, zitadhihirika, na kama ahadi ya Mungu katika neno lake la asili lililoandikwa, Yesu alisema kama nisipozitenda kazi lizeni kwa makini, kama nisipozitenda kazi. Hebu niongeze jambo hili kwake. Hiyo ni kusema kama sizitendi kazi ambazo maandiko yanawaambia nitazitenda, basi zifanye hizo katika wakati wangu nitakapokuja. Ile Masia anachopaswa kufanya atakapokuja kama mambo nifanyayo, kama Mungu hathibitishi neno hilo ambalo alisema lingetimia, kama maisha yangu hayalifanyi neno hilo kuwa hai vile vile hasa nilivyosema lingefanya, msikose jambo hili. Yesu akisema, unajua yale masihi anayopaswa kufanya, basi kama neno hilo liloandikwa na halafu halijidhihirishi lenyewe kupitia kwangu mimi basi mimi siye. Amina. Basi ile siku ninayonena habari zake, siyo, yale Yohana aliyosema juu yangu hayakuwa ya kweli. Alafu basi, iwapo mimi siye huyo Masihi, kama kazi hizo ambazo Masihi alipaswa kufanya. Yeye atakuwa Bwana Mungu wenu, atawaondokeshea nabii misili yangu, nanyi hamjawa na nabii kwa mamia ya miaka. Na kama hizo kazi nizifanyazo mimi ambazo Mungu aliahidi kama hazidhihirishwi katika maisha yangu ya sasa hivi, basi mimi siye. Lakini kama, kama neno lililoahidiwa la wakati huo linathibitishwa ndani yangu, basi mimi ndiye. Uh, na ile ahadi imewajilia. O, oh. No, jamani no, sioni jinsi gani lingeweza kuwa dhahiri zaidi the. Kama ile ahadi hainini, oh. no. That day, basi kama ahadi ya siku hiyo imedhihirishwa katika huduma yangu, Yesu alisema, basi mimi ndiye. So basi kama ni vigumu kwenu kuamini kwamba mimi ni nani, basi angalieni zile kazi zilizoahidiwa kwa ajili ya siku hii. Amina, angalieni zile kazi zilizoahidiwa. kama kazi hizo hazitimizwi, kila moja ya kazi hizo ndani yangu, basi msiniamini mimi, kwa maana nimewadanganya. Hamwezi kuniamini mimi. Hebu angalieni tu yale Biblia ilisema yangetukia katika siku hii, kama hayatendeki, basi ni uongo. Kama mambo haya ya uongo hayapo, hayapo hapa na mambo haya mengine yote na mambo yanayopaswa kutukia together, kama hayapo hapa, basi nimekosea, lakini kama he? yapo, Yesu alisema, basi mimi ndiye. Amina, mimi ndiye niliahidiwa kuja. Oh, jamani kazi zile zile zilizoahidiwa katika siku zake zilimthibitisha yeye kuwa ndiye masihi huyo. Je, hamwamini jambo hilo? Sema well. Sasa ndugu, kama kazi za Luka mlango wa kumi na saba na kifungu cha thelathini, the ile ahadi ya Yesu Kristo kabla ya tu ya kuja kwake, ya kwamba kwa ulimwengu ungerudia kuwa Sodoma. Na hawa wajumbe wangetoka, na mambo hayo yatafanywa jinsi ile ile hasa. Kama jambo hilo halitukii, basi msiniamini kwamba nimewaambia kweli, bali kama yanatukia, basi aminini kwamba ni yeye, katika siku ile mwana wa Adamu atakapofunuliwa. Amina. Mwana wa Adamu atafunuliwa katika mwili wa nyama. Enyi watu, kanisa kabisa, kama tu vile ilivyokuwa kabla ya siku za Sodoma, kundi liloitwa litoke kutoka kwa hao wote, wametoka wakiamini ahadi ya, ya Mungu. utukufu Is doing today, basi days, kazi ambazo Roho Mtakatifu anazifanya siku hizi kwa maono haya yasiyoshindwa, oh, ahadi zisizoshindwa ishara zote za kimitume oh, zilizoahidiwa katika Biblia seven, za Malaki nne oh, oh, na ndoo Ufunuo kumi saba, yote hayo yanatimia na kuthibitishwa kisayansi kwa njia yoyote ile. Na kama sijawaambia kweli, mambo haya hayangetendeka lakini kama nimewaambia kweli yanashuhudia ya kwamba nimewaambia kweli, angali ni yeye yule jana leo na hata milele, na madhihirisho ya Roho wake yanamnyakua bibi harusi. Hebu imani hiyo Ufunuo iangukie ndani ya moyo wako ya kwamba hii ndiyo ile saa sasa. Now, hebu natuombe. Who was in Christ, Mungu mpendwa uliyedirishwa katika mwili katika utu wa Yesu Kristo aliyefufuka toka katika wafu siku ya tatu kulingana na maandiko, na ukapaa juu, na ukawatuma wanafunzi kuufanya ulimwengu wote kuwa wanafunzi, na kusema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio Mungu kwa kanisa la Kipentekoste la siku hii kurudishwa kwa karama. Jalia Bwana, watu hao labda wengine wao wapo hapa wengine wao wanasikiliza kanda kote ulimwenguni, jalia watambua ya kwamba huku ni kuitwa kwa bibi harusi wala si ujumbe wa Kipentekoste. Ujumbe wa Kipentekoste ulikuwa ni wa kurudisha karama kanisani, lakini huku ni kuitwa kwa bibi harusi Ujumbe mwingine uliokuwa uje kabla tu ya Sodoma kuteketezwa kwa moto. Jalia wafahamu, Mungu mpenzi. Imani inaliamini hili kwa sababu limefunuliwa na Roho wako kupitia kwenye neno la Mungu na limethibitishwa na kudhihirishwa ulimwenguni kote. Hakika Bwana, katika uchache daima makundi yako yako hivyo lakini ulisema msiogope, enyi kundi dogo, ni mapenzi ya Baba yenu kuwapa ninyi ule ufalme. kwa so, hiyo naomba Mungu ya kwamba mwanadamu ataacha kutegemea akili zake, ataacha kutegemea yale wanayoweza kufikiria, kwamba he ni ya kweli. Waangalie katika maandiko kama ilivyonenwa jana usiku. Jalia watu hapa wafikirie kama yule malkia alivyofikiri katika siku za yale maangamizi makuu ya Babeli. Yeye alisema kuna mtu miongoni mwenu aitwaye Danieli alikuwa katika ufalme wa baba yako, huyo baba wa Kipentekoste alikuwa katika ufalme wake, naye huondoa mashaka yote. Na sasa Bwana jalia Roho Mtakatifu aliyekuwa katika ufalme wa Kipentekoste, ufalme uliokuwa wa Martin Luther uliokuwa wa John Wesley na, na kuendelea mpaka kwa John Smith na Alexander Campbell na kote kote katika wakati, ye ndiye mwenye kuondoa, aliondoa mawazo na nini na watu katika siku za Luther, mtu huyo mwenye haki ataishi kwa imani. Wa Methodisti, je, aliondoa mawazo yote ya kwamba wanapaswa wanapaswa kutakaswa? Na katika siku za Pentecoste wao walinena kwa lugha wakatoa madhihirisho ya roho kwa uponyaji wa kiungu na kadhalika. Yeye aliondoa mashaka yote katika moyo wa Kipentekoste. Lakini ee, eh, Mungu wao, waliunda madhehebu, walirudi moja kwa moja kuchukua mawazo ya mwanadamu. Kwa hiyo sasa, wakati bibi harusi anapoitwa atoke, kama ulivyoahidi jambo hilo, hapa katika maandiko yasoma mbele za ulimwengu, usiku baada ya usiku, nasi na tunaliangalia kwa macho yetu. Mungu naomba liondoe mashaka yote katika mioyo ya watu. Jalia wakimbie upesi waende kwa mwana aliyefunuliwa, wapate kuivishwa, wapelekwe ghalani, wala wasiachwe katika shina wakachomwe, lakini na waende ghalani usiku wa leo, katika jina la Yesu Kristo. Amina. Nashukuru kwa utulivu wenu. Mungu na aushughulikie moyo wako. Sasa hivi wewe una kadi za maombi zilizosambazwa. Sasa utachukua kama dakika ishirini sasa kwa ajili ya mstari wa maombi. Nataka kufanya mstari upesi sana, na mje jukwani tuombe. Na sasa sijui ni kadi ngapi zilizotolewa, hata sikumuuliza Bili neno lolote. Ilisema tu, je, ulisambaza? Shuka uende kule ukasambaze kadi chache. Naye akarudi na kumchukua mama yake pamoja na mimi na hao wengine, muda kidogo tu uliopita. Sasa ni ni je Vema, ulianza na mia moja ama moja na moja hadi mia moja ama ipi? Moja mpaka mia moja. Vema. Hebu na tuchukue kadi ya maombi namba moja. Kama unayo, inua mkono wako ili niweze kuona. Kama huwezi, kama unaweza kusimama, kama huwezi tutakubeba. Kadi ya maombi namba moja, upesi sana. Ni nani aliye na hiyo? Unasema nini? A, namba moja. Samahani, ah, namba. Bibi huyu hapa, je, una kadi hiyo? Njoo moja kwa moja hapa. Sawa bibi. Namba mbili, unayo? Fulani, inua mkono wako upesi. Papa hapa bibi, njoo. Namba tatu, una kadi? Una kadi? Ninyi nyote hamna kadi zozote? Hata kadi moja? Ehe, bema si lazima uwe nayo. Tatu, nne, tano, ah, moja, mbili, tatu, nne, tano. Hebu tuone, kuna moja, mbili, tatu, nne, tano, ah, bema hapa wao, tano, sita, saba, nane, tisa, kumi. Bema, pangeni tu mstari, anzeni tu kufanya mstari sasa. Kama huwezi kuja, punga mkono wako namna hiyo ili waweze kukubeba. Niwaomba watu wao hapa ambao hawana kadi si lazima muwe nazo. Ninawauliza tu sasa. You're angalieni, ninyi ninyi, watu walemavu hapa, inadhani ilimbidi early kuja early mapema maana so, ye, yeah, nilimwambia sasa hivi mapema. Sasa si lazima uwe na kadi kama una imani kama hiyo niliyoifundisha, unaona kama imefunuliwa kwako, bema. Kama haijafunuliwa haidhuru, kama utakuwa katika mistari ya maombi dazani moja isinge kusaidia hata kidogo. Unajua jambo hilo, unaamini jambo hilo, unaona huenda niombe, nifanye yote niwezayo, nipige magoti, nikuwekea mikono, nikupake mafuta, vyote vile ulivyotaka na kuomba, mpaka Mungu kwa neema akufunulie jambo hilo moyoni mwako, ya kwamba imekwisha basi imekwisha. Haikubidi hata kwa kwenye mstari ama popote pale, imekwisha haidhuru. Sema nne moja mbili tatu nne tano sita saba nane seven, tisa twelve, thirteen, kumi kumi na moja kumi na mbili kumi na tatu kumi na nne kumi na tano sema. All right. Kumi na sita kumi na saba kumi na nane kumi na tisa ishirini kuna mtu nimemwita, aliye na kadi ya maombi na hawezi kuamka. Inua mkono wako, una kadi na huwezi kuamka. Vema, amini tu, inaweza kumwona. Masikini binti mpendwa, ana jini ameketi akipiga huo usiku kucha, karibu usiku kucha. Wakati mwingine inataka kila mtu atulie kabisa na awe na kicho hapa ndani, kama mjuavyo. Amini ni tu sasa. Kadi za maombi moja mpaka kumi na tano inaamini ilikuwa hivyo wanasongamana kidogo hapa. Kwa hiyo hebu hebu tuanze tu, unasemaje? Tendeka moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba, nane, tisa, kumi. Sasa mnakuwa wengi mno, hao ni zaidi ya wale tuliowaita. Hilo ni sawa, ndiyeni mahali tu mlipo, mtu yeyote asinini tu, mtapata, mtaombewa, lakini nini tu naona, ngojeni tu mpaka watakapoita namba yako. Halafu mwajua, hatutakuwa na wengi mno waliosimama hapa, kama bwana akifanya jambo fulani, hawazuia na hawawezi kuliona Unaona, Mungu awabariki. Sasa hebu tuombee leso hizi, wakiwa wanajitayarisha. Mungu mpenzi, hapa kuna leso zilizo hapa zinazotoka kwa wagonjwa na wanaoteseka. Hii imani ambayo ndiyo kwanza tutunze habari zake. Bwana, ninakumbuka wewe ukisema katika Biblia, katika kitabu cha Yuda, uishindanie kwa bidii imani waliokabidhiwa watakatifu mara moja tu na kutoka kwenye mwili wa watakatifu walichukua leso, si kwa sababu eti walikuwa watu maalum, lakini ni kwa sababu walikuwa watu wanaoamini, walikuwa watu wenye tabia moja na sisi. Walisema Elia alikuwa namna hiyo, naye akaomba kwa bidii mvua isinyeshe, na Mungu aliomba hivyo ili watu wapate kutubu. Ulimfunulia ili awaombe kuomba kwa namna hiyo ili kutimiza neno lako. Hapana shaka ulimwonyesha nabii huyo ono na Bwana, usiku wa leo ninawaombea watu hao waponywe. Mimi si Elia, yeye alichukuliwa mbinguni, lakini maisha yake na roho yake ingali inaishi. Kwa hiyo tunaomba Mungu mpendwa, kwamba wewe utaheshimu maombi ya watu wako na utujalie sisi sote sasa tunapoombea leso hizi ili kwamba itakapowekwa juu ya wagonjwa watapata afya. Unatambua Baba ya kwamba sisi ni kizazi cha watu wanao wanaokufa, unaelekea kabiliwa kabiliwa na umilele. Ulimwengu umeenda wazimu, mauaji, wasichana wadogo wakikatwa vipande vipande na kunajisiwa, watu wanaume wakitengeneza nywele zao kama wanawake, wanawake kama wanaume. Wanapotosha tu, jamii inakufa ulimwengu unakufa, kila kitu kinakufa, kanisa linakufa. E Mungu lete uzima, lete uzima, e Mungu, uzima wa imani, wafunulie watu hawa Bwana. Naweza tu kuomba na kuweka mikono yangu juu yao, lakini wewe ndiwe unaiweza kuwaponya. Wewe pekee ndiwe unaiweza kuwaponya. Naomba ya kwamba utawaponya Baba, kila mmoja wa wao tujalie, ikiwa nimewawekea mikono yangu na kuomba kwa moyo wangu wote, katika jina la Yesu Kristo waponye watu hawa, amina. Now, my... sasa hii maiki inafanya kazi ndugu. Sasa mnasikia hayo vizuri? Kila mtu anasikia hayo? Inua mkono wako vema. Sasa kwa namna fulani, moyo wangu unawapenda watu hawa hapa, wanaoketi hapa katika nini hii, kiti hiki, vitanda vidogo na machela, au hata hawakupata kadi ya maombi, unaona lakini angalia, ndugu, unaona watu hao walipata kadi za maombi, lakini hilo halimaanishi wataponywa. Una watu wanaoketi huko kwa wasikilizaji, labda hilo hilo hilo, halimaanishi wata, wata, wataponywa. Hilo hilo halisemi ya kwamba ya kwamba wataponywa ama hawataponywa. Hilo lote linategemea imani yao katika Mungu. Wangapi wanajua jambo hilo kuwa ni kweli? hivyo tu imani yao tu katika Mungu. Sema, sasa ni wangapi wanajua ya kwamba kwa hiyo ni kweli? No, haidhuru wewe ni wa kidini jinsi, jinsi gani, jinsi ulivyo mzuri, yes, ama mbaya, yes. neema ya Mungu, yes, isipoidondosha hiyo moyoni mwako hutapona kamwe. Sasa ni wangapi wanajua ya kwamba, yes, Mungu amefanya jambo hilo, amelitenda wakati wote, miujiza mikubwa, ishara na maajabu. Na sasa unakuja usiku wa leo Ukisimama kwenye mstari huu si kwa sababu ulichaguliwa kusimama kwenye mstari huu na Mungu, si hivyo. Ulipata tu kadi ya maombi, ilitokea tu kwamba ilikuwa kwenye nini yako, utaratibu ni jinsi tu vile hasa. Ndugu yangu mnyofu meholza hapa alivyoanza huduma yake miaka mingi iliyopita, akiwa na imani katika Mungu, akimwamini Mungu, akiamini ya kwamba Mungu aliwaponya wagonjwa kwa imani wala haijabadilika kabisa, lakini Mungu ameongeza yes. Katika siku hii ya mwisho karama, karama alizoahidi Mungu. Alifanya jambo hilo kwa si sababu ilimbidi kuzileta he, lakini ni kwa sababu yeye aliahidi kuzileta, na kama aliahidi basi, yeye hana budi kufanya hivyo, kwa maana hana budi kutimiza neno lake. Naye aliwaahidi ninyi jambo lile lile, yaani kama ungeweza kuamini ya kwamba litatendeka. Kama huwezi kuamini hilo ni kwamba tu halitatendeka. Sasa siwezi kukufanya uamini, wala huwezi kujifanya uamini. Mungu hana budi kukupa jambo hilo a... ni karama ya Mungu Kuamini si imani yako, imani ya Mungu. Imani yako ya kiakili inaweza kuamini vizuri kabisa, lakini isipokuwa imani ya Mungu iwe ndani ya moyo wako. Unaona, imani yako ya kiakili inaweza kukubali kufanya jambo hilo, basi endelea tu kuamini hilo kwa moyo wako wote mpaka Mungu atakapokufunulia jambo hilo. Unaona, endelea tu kuliamini mpaka Mungu alifunue, lakini mpaka atakapolifunua Unasema, Branham ungesema nini hapo, Sir? Naam Bwana Center, Mungu alimtuma nabii kwa Hezekia na kumwambia, hutatoka kwenye kitanda hicho. Bwana asema hivi, utafia hapo kwenye kitanda hicho. Hiyo ni kweli, right? Lakini nabii huyo aligeuka King ama mfalme huyo, alielekeza uso wake ukutani na kulia kwa uchungu sana I na kusema 15 Bwana, ninahitaji miaka kumi na mitano zaidi, ninakusihi Bwana unisikie. Sasa mfalme huyo alikuwa ndiye mtu mkuu kuliko wote ulimwenguni katika siasa, lakini nabii ndiye aliyekuwa mkuu kuliko watu wote machoni pa Mungu. Uh, some... huyo alikuwa mfalme wa Mungu, lakini alikuwa nabii wa Mungu. Kwa hiyo Mungu alimfunulia nabii kuchukua baadhi, kuchemsha baadhi. Mnajua, mnalipata yeah. Sasa ili kwamba mpate kufahamu sasa, kwa sababu nimehubiri maandiko hapa. Kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu, katika siku za kufunuliwa kwa kanisa la, la katika siku za kufunuliwa, kufunuliwa kwa mwana wa Adamu. Kufunuliwa ni nini? Kumtambulisha. Hiyo ni kweli. Kufunua At siku atakapofunuliwa mwana wa Adamu, itakuwa ni siku kama ya Sodoma na Gomora. hiyo ni kweli sasa. Angalia yaliyotukia, walikuwa na wajumbe wawili wakuu kule Sodoma na Gomora, kwa sababu kulikuwa na kundi la Wakristo vuguvugu kule. hiyo ni kweli. Nao walikuwa na wajumbe wawili wakuu. Sasa sikilizeni kwa makini, kule chini Sodoma na Gomora wakihubiri lakini mmoja wao aliyesimama nje hapa pamoja na kundi la Ibrahimu. Hiyo ni kweli. Sasa angalia, kamwe hatujapata kuwa na mjumbe wa dunia nzima katika historia nzima ya kanisa ambaye jina lake liliishia kwa H A M mpaka sasa, G R A H A M ambalo ni herufi sita, G R A H A M lakini jina la Ibrahimu liliendelezwa A B R A H A M herufi saba unaona kwa hiyo kanisa la ulimwengu mzima likiwa herufi za mwanadamu sita madhehebu ya kujitengenezea hata hivyo yamekwisha pokea mjumbe wao wamekuwa na Sanki, Moody, Finney, Knox, Calvin kadhalika lakini kamwe si H A M hiyo ni kweli lakini wamempata naye ni mjumbe aliyetumwa kutoka kwa Mungu naye anaziponda ponda kuta hizo kwa nguvu awezavyo. Tokeni humu tuguni, la sivyo, mtaangamia. Lakini kumbukeni, wateule waliokusudiwa na kuchaguliwa kwa agano tangu zamani, Ibrahimu na kundi lake walipata mjumbe pia. Aha. Angalia yale aliyofanya yeye. Aliwapa ishara ya kwamba wakati ulikuwa umekaribia kwa moto kushuka. Sasa moto ndio tunaotarajia sasa moto wa atomu, hasira ya Mungu. Sasa mjumbe huyo alifanya jambo fulani, alinena kuhusu mwanamke aliyekuwa amempa kisogo, kumwambia kumwambia, alikuwa anatilia shaka yale aliyokuwa anasema, akamwambia hali zake na jambo litakalotukia. Hiyo ni kweli yeye, yeah. Yeah, alisema ya kwamba mwana wa Adamu atajifunua jinsi hiyo hiyo katika siku hiyo. Vema, naamini ya kwamba hiyo ni kweli. Vema, hapa panasimama mwanamke na katika muungano usioonekana wa kanisa, bibi arusi wa Kristo. Mjumbe huyo yuko hapa sasa, ambaye ni Yesu Kristo, Yeye yule jana leo na hata milele. Sasa yeye hunena tu kupitia kwa manabii wake. Biblia ilisema hivyo, yeye hafanyi lolote ila kwanza kuwafunulia manabii wake. Amosi tatu saba. Amefanya hivyo daima, yeye kamwe habadilishi mpangilio wake. Unaona, naye nabii anaweza tu kunena, kama ni wa kweli, yale anayoambiwa na Mungu. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli. Sasa je, naamini yeye angeweza kuniambia mwanamke huyu ana shida gani kabla hata sijamwangalia? Naamini. Mbona yeye ana ugonjwa wa kansa. Hiyo ni kweli, iko kwenye titi lake anawazia juu ya kijana moyoni mwake. Anaumwa na maradhi fulani ya ubongo, wasiwasi wasi wa neva na magonjwa yanayotokana na hali hiyo. Hiyo ni kweli. Unaamini jambo hilo, na hiyo ni kweli, sivyo? Unaamini sasa ya kwamba imani yako iliyokuwa ikisema hivyo imetia nanga, ya kwamba umeipata, utapokea jambo hilo. Basi nenda zako na Bwana Yesu atakupa afya. Unaona, naam. Unaona, unaamini kwa moyo wako wote. Sasa naamini bila kumwangalia mwanamke huyu, Bwana Yesu anaweza kuniambia shida yake ni nini. Ni wangapi wanaoamini jambo hilo? Sasa mnajua, naami kamwe, hata mimi jambo pekee niliona tu sketi, sijui, singeweza kusema kama ilikuwa ni mwanamume ama mwanamke, lakini anasimama tu pale. Ninataka aamini. Je, unaamini mama hapa mgonjwa huyu, unaamini? Inua mkono wako kama unaamini. Kama unaamini kwa moyo wako wote, unaweza kumpata mtoto. That's huyo unayemwomba kwa Mungu. Unaona? Unaona? Unaamini? Unamwamini Mungu? Sasa, hilo haliponyi, hilo lilifichua tu. Hizo ndizo kazi zinazotambulisha imani ya uwepo wa Mungu neno lake likidhihirishwa. Mwanamke huyu anataka kitu kikubwa sana pia. Kitu hicho si mtoto mchanga, lakini anataka ubatizo wa Roho Mtakatifu. Nitakwambia la kufanya. Kama ukiacha hizo sigara, Mungu atakupa ubatizo wa Roho Mtakatifu. Nenda zako, amini jambo hilo. Unaona? Unaamini? Unamwamini Mungu? Mwanamume huyu anayesimama hapa ni mwanamume ambaye sijawahi kumwona, yeah, maishani mwangu, simjui, lakini ana shida fulani you ndani know, ya kifua chake, yeah, aliwahi kuanguka you know, ambako you know, kulisababisha hayo you know, maumivu, si muda mrefu uliopita. Hatoki hapa, anatoka Arkansas, yeye ni mhubiri. Naenda zaku nyumbani, ukahubiri Injili. Unaona? Unaona? Unaona? sijapata kuuona uso wa mtu huyu. Mwanamke anayesimama hapa, simjui mwanamke mwenyewe, sijapata kumuona maishani mwangu. Mungu anamjua. Kama anaweza kufunua shida yake ni nini, ama kitu fulani juu yake, mngeamini ninyi nyote? Hii ni kazi tu inayotambulisha imani, kwamba sina budi kuhubiri yale niliyowaambia usiku wa leo. Hilo ndilo Mungu alilofunua, na hizi ndizo kazi zinazothibitisha jambo hilo. Basi huna budi kuwa na imani kusudi upate afya. Mwanamke huyu hapa sidhani, si ninamjua? Naam, mimi simjui, bali ninajua mtu fulani ambaye yeye anamjua. Maana ninamuona amesimama hapa mbele yangu. Anaumwa na kichwa, sivyo bibi? Unaamini ya kwamba Mungu atakuponya, dada ya Perry Green? Hiyo ni kweli, sijapata kumwona maishani mwangu. Hiyo ni kweli, nilimwona Perry Green amesimama hapa akiniangalia, akifanya namna hiyo, ndio kwanza aje. Unaona, sawa. Sijui Perry Green yuko wapi. Unaamini unaamini kiasi gani? Kama unaweza kuamini, yote yanawezekana. Kama hamwezi kuamini, hakuna kinachoweza kutendeka. Huyo maskini bibi mwenye nywele zenye mvi, anayeketi pale akiniangalia papa hapa, je, unamwamini Mungu? Je, unaamini ya kwamba Mungu anaweza kunifunulia kile unachowazia hapo? Una kivimbe kwenye titi. Unaamini Mungu anaweza kukiondoa kutoka kwako? Naam uwe na imani na uamini. Sasa yeye aliguza kitu gani? Mwanamke yule aliyegusa upindo wa vazi lake, yeye alisema. Ninyi ambao mnataka kufungua Biblia, yeye alisema yeye ni kuhani mkuu anayeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu. Hiyo si ni kweli? Yeye ndiye huyo kuhani mkuu, naye anasimama papa hapa. Sasa watu wanamgusa. Kuna maskini mwanamke mdogo mwembamba aliyeinua mkono wake anaiketi papa hapa, sijawahi kumuona maishani mwangu, lakini amekwisha kugusa kitu fulani hivi ndivyo ilivyokuwa. Anamuomba Mungu, ana shida ndani ya kifua chake na pia anaumwa na tumbo. Mungu alikuponya kama utaamini. Huna budi kuamini. Mambo yote yanawezekana kwa hao waaminio. Na mwanamume anayeketi huko nyuma kabisa, akiangalia huku karibu safu ya pili kuja hivi, ana ugonjwa wa pumu. Unaamini Mungu atakuponya, bwana? Kama unaamini Mungu atakuponya, unaweza kupata ulichoomba kama ukiamini. Na mwanamke anayeketi papa hapa akiniangalia mimi upande wa pili hapa, ana mvi. Kama ukiamini kwa moyo wako wote, unaamini Vema, huo ugonjwa wa kibofu nyongo utakuacha basi, kama ukiamini. Lini, lini? Unafikiri nini juu ya hilo? Unaelala hapa kwenye kitanda kidogo, unaamini ya kwamba Mungu anaweza kukuponya kama the... Mungu ataniambia shida yako, je utamwamini yeye from... kama utaamini, kansa hiyo itakuacha nawe utapona. Mbona usiinuke right, na kuchukua right, kitanda chako right, na uende nyumbani yeah, Unaamini? ninyi nyote mtaamini? Sema sasa vipi? sasa hivi, je, Mungu ameidondosha hiyo imani moyoni mwako? Ila mtu hapa ndani, inua mkono wako kama Mungu aliidondosha hiyo imani moyoni mwako. Na tuwekeane mikono sisi kwa sisi, moja kwa moja hapa kwenye mstari, wekeaneni mikono sasa hivi upesi wakati Roho Mtakatifu anatenda kazi. Wekeaneni mikono ninyi kwa ninyi. Mtu huyo ameamka, anakimbia mstarini, akiwaombea wengine. Hebu na tusimame kwa miguu yetu na tumpe Mungu sifa, kila mtu. Hakuna haja ya kuendelea mbele zaidi, mtambulishe Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Wewe kwamba mateso yako ni nini, yoyote yale, kama unamwamini yeye, simama kwa miguu yako sasa hivi na uamini. Mwenyezi Mungu, Mungu wa Ibrahimu, Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo, tuma nguvu zako na uponye kundi hili la watu sasa hivi, katika jina la Yesu Kristo. Amina. Mungu atukuzwe, Mungu awabariki.